Maimaituwar Jinin Haila A Wata Ɗaya

0
534

Shin jinin haila yana maimaituwa a wata ɗaya?

Ko mai ciki tana jinin haila?

Galibin mace tana jinin haila a kowane wata haila ɗaya, saura kwanakin watan kuma suna zama tsarki; sai dai ana samun wacce take jinin haila a wata sau biyu.

Mai ciki tana jinin haila kuwa?

Malamai sun yi saɓani game da jinin da wasu daga cikin mata suke gani a tsaka da lokacin ciki. Sai wasu daga cikinsu suka ce, “Haƙiƙa shi jinin ne da hujjar afkuwar sa a sifar jinin haila ga wasu daga cikin mata kuma wasu daga cikinsu suka ce:

“Haƙiƙa shi ba jinin haila ba ne, a’a, shi jinin cuta ne, domin shi jinin haila rushewar shirin mahaifa ne game da ɗaukar ciki, idan ciki ya samu sai a rasa jinin haila. Kuma saboda Hadisin da Imam Ahmad ya rawaito daga salim daga babansa cewa;

Haƙiƙa ya saki matarsa, alhali tana jinin haila, sai Umar ya tambayi Annabi tsira da amincin Allah su tabbata a gare shi da iyalansa, game da haka. Sai Annabi, tsira da amincin Allah su tabbata a gare shi da iyalansa, ya ce:

“Ka umarce shi da ya mayar da ita, sannan ya sake ta tana mai tsarki ko tana mai ciki”. Sai ya sanya ciki ya zama alama a kan rashin jinin haila, kamar yadda ya sanya tsarki ya zama alama a kan rashin sa.

Wannan bayanin an ciro shi ne daga Littafin Fassarar Littafin Fikhul Muyassar Na Biyu wanda Rukayya Dalha ta wallafa shi; Domin karanta cikakken littaffin danna nan.

Domin karanta cikakken bayani a kan Darasi Na Biyar Game Da Bayanin Mafi Yawancin Kwanakin Jinin Biƙi danna nan.

Don karanta cikakken bayani a kan Wannan Ita Ce Mace Tagari danna nan

labarin da ya wuceTaƙaitaccen Tarihin Samuwar Waƙoƙin Baka a Ƙasar Hausa
Labarin na GabaAmbaton Abin Da Ake Sanin Zuwan Jinin Al’ada Da Shi Da Yankewar Sa