Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Worth, Value - A turance tana nufin daraja. Misali; Zinare na da daraja a halin yanzu. HAU; Daraja (Tana nufin muhimmanci ko tsada)
Wrestling - A turance tana nufin kokawa. Misali; Su Lado sun tafi kallon kokawa a dandali. HAU; Kokawa (Tana nufin ɗaya daga cikin wasannin gargajiya, inda maza biyu ke doke-doke a tsakaninsu har a kayar da ɗaya)
Yam - A turance tana nufin doya. Misali; Doya za mu dafa yau da rana. HAU; Doya (Tana nufin ɗaya daga cikin nau'in abinci wanda ke sa ƙarfin jiki)
Yandagaji - Waɗanda ba kwararrun 'yanwasa ba a harkar wasanni.
Yawning - A turance tana nufin hamma. Misali; Tun ɗazu nake hamma saboda yunwa nake ji matuƙa. HAU; Hamma (Tana nufin fitar da iska ta hanyar buɗe baki wanda jin yunwa ko bacci ke sa wa)
Yelling - A turance tana nufin ihu. Misali; Matasan na ihu ne don sun ci ƙwalo. HAU: Ihu (Tana nufin ƙara ko fitar da sauti da ƙarfi)
Yesterday - A turance tana nufin jiya. Misali; Jiya ban je makaranta ba saboda babanmu ya aike ni. HAU; Jiya (Tana nufin ranar da ta gabata kafin yau)
Youghurt - A turance tana nufin kindirmo. Misali; Ina son shan kindirmo da safe. HAU; Kindirmo (Tana nufin Nonon da ya kwana ya yi kauri)
Young cow who has not yet given birth - A turance tana nufin karsana. Misali; Naman karsana yana da taushi da sauƙin dahuwa. HAU; Karsana (Tana nufin matashiyar saniya wadda ba ta taɓa haihuwa ba)
Yuli - Wata ne na bakwai a shekara. Misali; A watan Yuli zai cika shekara biyar da gama makaranta. ENG; July (A turance yana nufin wata na bakwai a shekara)
1 286 287 288 289 290 293