Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Potash - A turance tana nufin kanwa. Misali; Ki ɗan jefa kanwa a waken don ya yi laushi da wuri. HAU; Kanwa (Tana nufin wani nau'in gishirin tabki mai ƙunshe da sinadarin sodium a ciki)
Potatoes - A turance tana nufin dankali. Misali; Ina son dankali musamman soyayye. HAU; Dankali (Tana nufin ɗaya daga cikin nau'in abinci)
Poultry Association of Nigeria (PAN) - Ƙungiyar Makiwata Tsuntsaye Ta Najeriya
Pound - A turance tana nufin kirɓa. Misali; Za mu kirɓa sakwara a ranar bikin da yardar Allah. HAU; Kirɓa (Tana nufin daka abu sosai a cikin turmi)
Pound and Crush something - A turance tana nufin dandaƙa. Misali; Za mu dandaƙa geron kafin mu yi kunu da shi. HAU: Dandaƙa (Tana nufin daka abu har ya zama gari)
Pounding corn for pay - A turance tana nufin dakau. Misali; Matar Ado dakau take yi a unguwarsu. HAU: Dakau (Tana nufin yin daka a matsayin sana'a)
Pour much water - A turance tana nufin kuza. Misali; Hindatu ta kuza ruwa a cikin shinkafar shi yasa ta yi luguf. HAU; Kuza (Tana nufin zuba ruwa da yawa)
Powder - A turance tana nufin hoda. Misali; An zubo hoda kala-kala a kayan lefen Tsahare. HAU; Hoda (Tana nufin gari mai laushi da mata ke shafawa a fuska don yin ado, akwai ja akwai fara da sauransu)
Power/Authority - A turance tana nufin iko. Misali; Shugabanni su ke da iko a kan mabiyansu. HAU; Iko (Tana nufin ƙarfi ko isa)
Praise - A turance tana nufin kirari. Misali; A kodayaushe akan yi wa mafarauta kirari kafin su tafi farauta. HAU; Kirari (Tana nufin maganganun da ake yi wa mutum ko mutane don kwarzantawa ko kambamawa)
1 251 252 253 254 255 300