liƙawa: yadda ake
Tarihin Rt. Hon. Isa Muhammad Ashir Kudan
An haifi mai girma Isa Muhammad Ashir a garin Kudan a ranar 23rd ga watan October, 1962, a cikin ƙaramar hukumar Kudan, jihar Kaduna....
Dangantakar Annabi Muhammad Da Rasuwar Mahaifinsa
1.Mahaifinsa: Shi ne Abdullahi ɗan Hashim ɗan Abdulmanaf ɗan Ƙusayyun ɗan Kilab.
2.Mahaifiyarsa:- Ita ce Aminatu 'yar wahabu 'yar Abdulmanaf 'yar Zuhra 'yar Kilabu.
3.Mahaifiyarsa da...
Tarihin Adamu Yero Hunƙuyi
An haifi Adamu Yero a garin Hunƙuyi a cikin ƙaramar hukumar Kudan, jihar Kaduna a ranar 12/02/1960 ya yi karatu a makarantu kamar haka;
1....
Larabci Da Yanda Ya Shigo Ƙasar Hausa
Da yake addinin Musulunci yana tafiya ne ɗanɗan da yaren Larabci ta yadda duk in da aka ga ɗaya to ba shakka ɗayan ma...
Tarihin Dakta Ado Zakari Kudan
An haifi Dr. Ado Zakari a garin a Kudan a gidan Makaɗa a ranar 30 September 1962 a ƙaramar hukumar Kudan jihar Kaduna.
Dr. Ado...
Sunayen Kakannin Annabi Mazaje Da Mataye
Sunayen kakanin Annabi maza
1. Abdulmuɗalib.
2. Hashim.
3. Abdulmanaf.
4. Ƙusayyu.
5. Kilab.
6. Murrata.
7. Ka'abu.
8. Lu'ayyu.
9. Ghalib.
10.Fahra.
11.Malik.
12.Nadhir.
13.Kinanata.
14.Khuzaimata.
15. Mudhir.
16. Nazir.
17. Mu'adu.
18. Adnan.
Domin Karanta Koyi Da Annabi SAW Danna nan
Sunayen...
Sunayen Jikokin Annabi
1. Ummul-khulsum daga Nana Fatima.
2. Alhassan ɗan sayyadina Aliyu daga Nana Fatima.
3. Alhussain ɗan sayyadina Aliyu daga Nana Fatima.
4. Abdullahi ɗan sayyadina Usman daga...
Menene Motsin Rai?
Motsin rai shi ne sanin yanayin da kake ciki ko yanayin da wasu suke ciki (farin ciki ko baƙin ciki) da sanin yanda suke...
Abubuwan Da Suke Haifar Da Mura Wacce Ba Ta Warkewa (Causes...
Mura ita ake kira "cold" a turance. Ƙwayoyin cutar virus su ne suke haddasa mura. Amma yana da kyau mu fahimci cewa akwai ƙwayoyin...
Tarihin Marigayi Malam Mammada Kudan
Marigayi malam Mammada (wato Muhammad wanda aka fi sani da malam Mammada) an haife shi a garin Kudan a watan Azimi. Sunan mahaifinsa shi...