liƙawa: wikihausa
Jigo Da Salo A Littafin Mace Mutum
Littafin Mace Mutum na Rahma A. Majid na magana ne kan danne haƙƙin mata da akan yi, musamman na daga abin da ya shafi...
Yadda Ake Zikiri Yayin Fita Daga Gida
"Bismillaahi Tawakkaltu alallaahi walaa haula walaa ƙuwwata illaa bil-laahi".
{Da sunan Allah (nake fita), na dogara ga Allah, kuma babu dabara, babu ƙarfi sai da...
Yadda Falalar Zikiri Bayan Sallar Asuba Har Zuwa Ɓullowar Rana Ya...
An karɓo daga Anas ɗan Malik (Radiyallahu Anhu) yace; Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) yace; "Wanda ya yi sallar asuba a cikin jam'i, sannan...
Tatsuniyar Ɗankaɗafi
Ga ta nan ga ta nan ku.
Wata mata ce dai ba ta taɓa haihuwa ba, tun da ta ke. Sai ta ce, 'Allah, ba...
Kiɗa Da Waƙoƙin Makaɗa Musa Ɗanƙwairo
Kiɗa da waƙa ta baka wani fage ne wanda yawancin makaɗa masu tunani da ƙwaƙwalwa da fasahar shirya kalmomi; musamman ta fuskar zaɓensu da...
Tarihin Sheikh Malam Muhammad Ɗan Almajiri
An haifi babban malami Muhammad ɗan Malam Adamu a Ƙasar Kazaure. Malam Muhammad ɗan Almajiri ya fara karatu a gaban mahaifinsa Malam Adamu.
Malam ya...
Gaskiyar Abinda Ya Faru Na Shahadar Husaini (Radiyallahu Anhu)
A wannan gaɓa zan bayyana gaskiyar abinda ya faru a taƙaice dangane da shahadar husaini (Radiyallahu Anhu) kamar yadda amintattun masana tarihi suka bayyana.
Mutanen...
Sharhin Wasu Littattafan Adabin Kasuwar Kano
A wannan babi an yi ƙoƙari na yin sharhin wasu daga cikin litattafan Adabin Kasuwar Kano. Sai dai da yake littattafan da yawa an...
Tsokaci Kan Adabin Kasuwar Kano A Jaridu Da Mujallu
Daga bayanan da muka gani a sama, mun gane kowane daga cikin rukunin al’ummar Hausawa da yadda suke kallon wannan abu na adabi da ya...
Siffofin Adabin Kasuwar Kano
Da yake ana tariyar abin da ya wuce ne game da wannan fage na Adabin Kasuwar Kano, ta yaya za a iya gane aikin...









