fbpx
Gida Liƙau(tags) Tarihin Najeriya

liƙawa: Tarihin Najeriya

Sojojin Nijeriya

0
An tuhumi sojojin na Nijeriya da kare Tarayyar Nijeriya, da tallata muradun tsaron duniya a Nijeriya, da tallafawa ƙoƙarin wanzar da zaman lafiya, musamman...

Siyasar Nijeriya

0
Nijeriya ita ce Jamhuriya ta Tarayya da aka yi wa kwatankwacin Amurka, tare da ikon zartarwa, wanda Shugaban ƙasa ke amfani da shi. Samfurin...

Mulkin Farar Hula Da Jamhuriya Ta Biyu

0
A shekara ta 1977, an zaɓi majalisun dokoki don tsara sabon kundin tsarin mulki, wanda aka buga a ranar 21 ga Satumba, 1978, lokacin...

Zamanin Mulkin Mallaka (1500-1800) Tarihin Nijeriya kashi Na Biyu(2)

0
Tarihin Nijeriya (1500-1818) A cikin ƙarni na 16, masu binciken Ƙasar Portugal su ne mutanen farko na Turawa da suka fara kasuwanci kai tsaye, tare...

Tarihin Farko Na Nijeriya (1500 BC- 500 AD)

0
Aikin wayewar Nok na Nijeriya ya bunƙasa ne tsakanin 1,500 BC zuwa AD 200. Ya samar da adadi mai ɗauke da sikandire na rayuwa...

Taƙaitaccen Bayani A kan Nijeriya

0
Nijeriya ƙasar tarayya ce da take da jihohi 36 da Babban birni tarayya guda (1). Kowace jiha rukuni ce ta siyasa mai cin gashin...

Tarihin Nijeriya Kashi Na Ɗaya(1)

0
Tarayyar Nijeriya, ƙasa ce mai 'yanci, wacce take a Yammacin Afirka dake iyaka da Nijar a arewa, Chadi a arewa maso gabas, Kamaru a...