-
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 weeks ago
Yadda Hawan Jini Yake (HYPERTENSION)
Jini ruwa ne mai launi ja-zur da ke kewaya sassan jikin dabbobi masu ƙashin baya (vertebrates), kamar mutane […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 1 week ago
Bayani A Kan Budurci Da Kuskuren Da Ake Yi A Kan Rashinsa
A yawancin al’ummomi, musamman a cikin Hausawa, ana yawan ɗaukar cewa idan an auri budurwa, dole sai an ga jinin bu […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 1 week ago
Yadda Ƙullutun Da Ke Fitowa A Gefen Ƙofar Farji Yake
Kullutun “bartholin’s cyst”, wanda wasu suke ƙiransa “bartholin’s duct cyst”, wani abu ne mai kamar ƙurji wanda yake g […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 1 week ago
Yadda Nau'in Zazzaɓin Cizon Sauron Da Ke Shafar Ƙwaƙwalwa Yake
A WANNAN LOKACIN NA ZAZZAƁIN MALARIA MUSAMMAN GA YARA YANA DA KYAU MUSAN YADDA ZA MU MAGANCE “CEREBRAL MALARIA” TA […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 1 week ago
Hanyoyin Shayar Da Jaririn Da Mahaifiyarsa Ta Rasu
IDAN MAHAIFIYAR JARIRI TA RASU KUMA BABU HALI NA SIYAN MADARA TA GWANGWANI (FORMULA MILK) ZA KU IYA BIN WAƊANNAN […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 1 week ago
Dalilan Da Ke Sa Zubar Ruwan Nono Alhalin Babu Ciki Ko Goyo
Abin da yasa na sake yin wannan rubutun shi ne ganin yawan tambayoyin da ‘yan-uwa mata suke ta yi a kan matsalar a […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 2 weeks ago
Abubuwan Da Ke Haddasa Rashin Zuwan Al'ada (AMENORRHEA)
Idan al’ada tana daɗewa ba ta zo ba sai bayan watanni 3 zuwa 6, wannan shi likitoci suke kira “amenorrhea”. A gaskiy […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 2 weeks ago
Yadda Ɗabi'ar Tsotson Ɗan Yatsa Take (FINGER SUCKING)
Tsotson ɗan-yatsa, musamman babban ɗan-yatsansa (thumb), ɗabi’a ce wacce Jarirai suke yi da ƙananan yara ‘yan wata 6 z […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 1 month, 2 weeks ago
Yadda Tsiron Mahaifa Yake (UTERINE FIBROIDS)
Wannan wani tsiro ne dakan fito a jikin mahaifar mace inda jariri ke zama ya rayu lokacin goyon ciki. Tsiron na iya […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 months, 1 week ago
Sunayen Wasu Kayan Abinci Da Itatuwa Da Turanci
Mu san sunayen turanci na wasu kayan abinci da itatuwa waɗanda muke yawan mu’amala da su, domin masu binciken […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 months, 1 week ago
Abubuwan Da Ya Kamata Mu Kiyaye Don Inganta Lafiyarmu
MU DAINA AIKATA WAƊANNAN HALAYEN Aikata waɗannan ɗabi’un marasa kyau ga mutum na iya jawo masa ciwon ƙoda (Ne […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 months, 1 week ago
Yadda Ciwon Baki Yake (Mouth ulcers)
“Mouth ulcers” Ɗaya ne daga cikin ciwukan baki da a turance akan kirasa da canker sore (shankaso), Ƙaramin ciwo ne n […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 months, 2 weeks ago
Zubar Da Ruwa A Farko Da Kuma Ƙarshen Juna Biyu
Zubar da ruwa ga farkon ciki da kuma ƙarshen ciki musamman daga wata 8 zuwa haihuwa ba cuta ko matsala ba ce ga […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 3 months, 4 weeks ago
Shayar Da Jariri Nonon Uwa Zalla (EXCLUSIVE BREASTFEEDING)
Shayarwa aiki ne da Allah SWT ya tsara halittar jikin mace ta riƙa yinta a duk lokacin da ta haihu, domin samar da […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 4 months ago
Menene Ƙaiƙayi? (ITCHING)
Kaiyayi shi ne jin waiwayi (creeping sensation), ko tsikari (tingling), ko rashin jin daɗi (irritation) a dukkan jiki […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 4 months, 3 weeks ago
Yadda Lalurar Mele (Vitiligo) Take
Yanayi ne da wani kaso cikin mutane kan samu kansu na kasancewar wani sashi na jikinsu ya bambanta da wani ta […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 4 months, 3 weeks ago
Ciwon Nono Ga 'Yanmata Masu Ƙananan Shekaru
Ciwon nono ga ‘yanmata masu ƙananan shekaru yawanci ba ya nuna cewa suna da wata babbar matsala a nonon su. Yakan […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 4 months, 4 weeks ago
Kumburin Mahaifa Mai Sanya Zubar Jini (ENDOMETRITIS)
Endometritis kumburin bangon mahaifa ne (endometrium) wanda yake haddasa zubar jini daga gaban mace. Zai iya kasancewa […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 4 months, 4 weeks ago
Halin Da Ake Ciki Yanzu Dangane Da Allurar Tazarar Haihuwa Ga Maza (CURRENT STATUS OF MALE INJECTABLE CONTRACEPTIVES)
Akwai jita-jitar cewa an kammala gwaji ko kuma ana kan hanya wajen samar da allurar hana haihuwa ga maza. Wannan […] -
Dr Aisha health talk wrote a new post 5 months ago
Rashin Kawowar Mace A Lokacin Jima'i (ANORGASMIA)
Akwai matan da suke fahimtar cewa ba su kawowa a lokacin jima’i, wanda ake kira “anorgasmia” a likitance. Domin […] - Load More
Gida Dr Aisha health talk