Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Small poisonous green snake - A turance tana nufin damatsiri. Misali; Akwai damatsiri a gonar shinkafar da ke bayan gari. HAU; Damatsiri (Tana nufin ƙaramin koren maciji mai dafi)
Small Round Gourd - A turance tana nufin kurtu. Misali; Maharazu ya zuba tawada a cikin kurtu. HAU; Kurtu (Tana nufin ƙaramin mazubi na duma)
Smoke - A turance tana nufin hayaƙi. Misali; Hayaƙi yana tashi saboda itacen ɗanye ne. HAU; Hayaƙi (Tana nufin abin da yake fitowa daga wuta idan an kunna, yana cutar da huhu musamman idan ana shaƙar sa da yawa)
So Angry - A turance tana nufin fusata. Misali; Ya fusata sosai har kyarma yake. HAU; Fusata (Tana nufin tsananin fushi)
Soak - A turance tana nufin jiƙa. Misali; Ta jiƙa shinkafar tun safe saboda za ta yi wainar shinkafa. HAU; Jiƙa (Tana nufin saka abu a cikin ruwa)
Society - Ƙungiya, Majalisa, Kadaura
Society for Gynecology & Obstetrics of Nigeria (SOGON) - Ƙungiyar Likitocin Matuci da Naƙuda Ta Najeriya
Society of Construction Industry Arbitrators of Nigeria (SCIARB) - Ƙungiyar Masu Daidaita Ayyukan Kwangilar Kamfanoni
Society of Nigerian Artists (SNA) - Ƙungiyar Mazana-Hoto Ta Najeriya
Socio-Economic Rights & Accountability Project (SERAP) - Gidauniyar Kyautata Tattalin Arziki da Zumunta
1 7 8 9 10 11 15