Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi
Small Ant - A turance tana nufin kiyashi.
Misali; Kiyashi ya lulluɓe naman da na ɓoye a cikin ƙwarya.
HAU; Kiyashi (Tana nufin ɗan ƙaramin ƙwaro mara cizo)
Small black biting ant - A turance tana nufin cinnaka.
Misali; Idan cinnaka ya ciji mutum gurin har ɗan kumbura yake.
HAU; Cinnaka (Tana nufin ɗan ƙaramin baƙin ƙwaro, yana cizo mai zafi)
Small bowl-shaped drum which is hung from the neck and beaten with small flexible sticks - A turance tana nufin kuntukuru.
Misali; Na jiyo sautin kuntukuru, da alama an fara wasan.
HAU; Kuntukuru (Tana nufin ɗaya daga cikin kayan kiɗan Hausawa)
Small Bridge - A turance tana nufin kadarko.
Misali; A hanyar gidan maigari akwai kadarko.
HAU; Kadarko (Tana nufin ƙaramar gada da ake yi da katako musamman don kwararar ruwa)
Small Dove - A turance tana nufin kurciya.
Misali; Kukan kurciya jawabi ne, mai hankali ke ganewa.
HAU; Kurciya (Tana nufin ƙaramar tsuntsuwa)
Small hide container - A turance tana nufin kuratandu.
Misali; Inna Hajjo ta kawo wa mai jego kyautar kurantandu cike da farin kwalli.
HAU: Kuratandu (Tana nufin mazubin kwalli wato mazubin da ake adana kwalli a ciki)
Small Hole - A turance tana nufin kafa.
Misali; Ko yaya ɓeran ya samu kafa guduwa zai yi.
HAU; Kafa (Tana nufin ƙaramar hanya)
Small one stringed bowed musical instrument - A turance tana nufin kukuma.
Misali; Makaɗan kukuma suna da baiwa ta musamman.
HAU; Kukuma (Tana nufin ɗaya daga cikin kayan kaɗe-kaɗe na gargajiya)
Small one-stringed plucked musical instrument - A turance tana nufin kuntigi.
Misali; Na jiyo kiɗan kuntigi a ƙofar gidan maigari.
HAU; Kuntigi (Tana nufin ɗaya daga cikin kayan kiɗan Hausawa)
Small patch or plot of land given to a young boy to farm on - A turance tana nufin gayauna.
Misali; An ba wa Ɗahiru gayauna saboda ya samu kuɗin hidimar bikin kalankuwa.
HAU; Gayauna (Tana nufin wani sashi na gona da ake ba wa matasa don su noma)