Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi
Senior Staff Association of Nigerian Universities (SSANU) - Ƙungiyar Manyan Ma'aikatan Jami'o'in Najeriya
Senior Staff Union of Colleges of Education in Nigeria (SSUCOEN) - Ƙungiyar Manyan Malaman Kwalejojin llimi Ta Najeriya
Sense - A turance tana nufin hankali.
Misali; Idris yana da hankali da sanin ya kamata.
HAU; Hankali (Tana nufin sanin ya kamata)
Kishiyarta: Rashin Hankali
September - A turance yana nufin wata na tara a shekara.
Misali; Sabon zangon karatuna farawa ne a watan Satumba.
HAU; Satumba (Wata ne na tara a shekara)
Sermon - A turance tana nufin huɗuba.
Misali; Muna sauraron huɗuba daga masallaci mai alfarma a rediyo.
HAU; Huɗuba (Tana nufin jawabai na hikima da jan hankali don faɗakarwa ko kwaɗaitarwa a kan binn Allah da kuma gujewa saɓa masa)
Servant - A turance tana nufin bara.
Misali; Idris bara ne a gidan Alhaji Sani.
HAU; Bara (Tana nufin mai yin hidima a cikin gida)
Service - Hukuma, Ma'aikata
Serving God - A turance tana nufin ibada.
Misali; Idan mutum ya kasance mai ibada rayuwarsa tana albaraka.
HAU; Ibada (Tana nufin bautawa Allah)
Set Aside - A turance tana nufin keɓe.
Misali; Sun keɓe suna tattaunawa saboda batun yana da muhimmanci.
HAU; Keɓe (Tana nufin warewa gefe)
Setting one person against another through gossip - A turance tana nufin gulma.
Misali; Musulunci ya haramta gulma.
HAU; Gulma (Tana nan nufin ɗaukar zancen wani a kai wa wani da zimmar haɗa su faɗa)