Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi
Mouth - A turance yana nufin baki.
Misali; Ya buɗe baki za yi magana sai ruwa ya sakko.
HAU; Baki (Gaɓa ce da ke fuskar mutum wadda ake amfani da ita wajen magana, cin abinci da sauransu)
Mud - A turance tana nufin caɓi .
Misali; Ka yi hankali da caɓi a hanyar saboda jiya an kwana ana ruwa.
HAU; Caɓi (Tana nufin jiƙaƙƙiyar ƙasa)
Multinational Corporation (MNC) - Kamfanonin Manyan Ƙasashe
Multinational Joint Task Forces (MJTF) - Rundunar Tsaro Ta Haɗin Guiwar Ƙasashe
Multiple Of Ten - A turance tana nufin gomiya.
Misali; Gomiya biyar tana nufin hamsin kenan.
HAU; Gomiya (Tana nufin goma sau wani adadi)
Mumps - A turance tana nufin hangum.
Misali; Hangum ne ya fitowa Safiya, tana kan shan magani.
HAU; Hangum (Tana nufin ciwon da ke kumbura gefen kunci zuwa kunne)
Music - A turance tana nufin kiɗa.
Misali; Matasan sun kunna kiɗa suna cashewa don murnar bikin abokinsu.
HAU; Kiɗa (Tana nufin rauji ko sauti mai daɗi)
Music Producers & Marketers Association of Nigeria (MUPMAN) - Ƙungiyar Mawaƙa da Dillalan Waƙa Ta Najeriya
Musical Copyright Society of Nigeria (MCSN) - Ƙungiyar Haƙƙin Mallakar Mawaka Ta Najeriya
Muslim Media Practitioners of Nigeria (MMPN) - Ƙungiyar Musulmai 'Ƴanjarida Ta Najeriya