Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Hankaɗa - Tana nufin turawa da ƙarfi. Misali; Ya hankaɗa ta ta faɗi ƙasa. ENG; Push Forward (A turance tana nufin hankaɗa)
Hankici - Tana nufin ƙyallen da ake goge gumi. Misali; Na goge fuska ta da hankici don na yi gumi da yawa. ENG; Handkerchief (A turance tana nufin hankici)
Hannu - Tana nufin gaɓa daga cikin gaɓɓan jiki. Misali; Na wanke hannu zan ci abinci. ENG; Hand (A turance tana nufin hannu)
Hanta - Tana nufin ɗaya daga cikin kayan ciki wadda ke tace jini da fitar da datti daga cikin jini. Misali; Farfesun hanta zan dafa a matsayin karin kumallo. ENG; Liver (A turance tana nufin hanta)
Hantsa - Tana nufin nono ko mama ko tsakiyar wando. Misali; 1. Hantsar wandons ta yage. 2. Saniyar tana da manyan hantsa. ENG; Breast/Crotch of trousers (A turance tana nufin hantsa)  
Hantsi - Tana nufin lokacin da rana ta fito daga misalin ƙarfe bakwai zuwa sha ɗaya na safe. Misali; Da hantsi za mu je gidan adana namun daji. ENG; Time of the day (A turance tana nufin hantsi)
Hanya - Tana nufin guri ko inda ake wucewa. Misali; Gwamnati ta gina hanya a tsakanin ƙauyukan guda biyu. ENG; Road/ Path (A turance tana nufin hanya)
Hanzari - Tana nufin sauri ko gaggawa. Misali; Ku yi hanzari kar ku makara. ENG; Speed/ Haste (A turance tana nufin hanzari)
Hanƙoro - Tana nufin nuna zaƙuwa. Misali; Tun safe yake hanƙoro, saboda za su buga ƙwallon ƙafa da abokansa. ENG; Showing eagerness (A turance tana nufin hanƙoro)
Harafi - Tana nufin baƙi ko wasalin da ake amfani da su wajen gina kalma. Misali; Ana fara rubuta sunan yanka da babban harafi. ENG; Alphabet (A turance tana nufin harafi)
1 3 4 5 6 7 24