Yadda Ake Pancake

0
2144

A yau za mu koyi yadda ake Pancake

Abubuwan da ake buƙata

flour kofi ɗaya
•Sugar cokali 2
•Baking powder babban 1
•Ƙwai ɗaya
•Madara ta ruwa ɗaya (ko ta gari ne za a iya saka 2-3 table spoon a dama da ruwa cikin gwangwanin madara ƙarami)
•Butter/oil
•Gishiri kaɗan

  1. Yadda ake haɗawa
    Cikin kwano mai faɗi, a haɗa tankaɗaɗɗen flour, sugar, bakin powder da gishiri.
  2. A fasa ƙwai cikin madara da cokali ɗaya na mai, a kaɗa a juye cikin flour, sai a dama shi.
  3. Idan ya yi ruwa sosai, sai a ƙara flour kaɗan, ana son kwaɓin ya fi na wainar fulawa/kalallaɓa kauri kaɗan.
  4. A saka cokali ɗaya na bota, a frying pan, in ya yi zafi, sai a ɗebe kwaɓin daidai misali a zuba, a yi faɗi da shi, kamar za a soya ƙwai, idan ya yi, sai a juya ɗayan ɓangaren.
  5. Haka za a yi ta ɗiba har ya ƙare.

Domin sannin yadda ake danbun nama danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake Dambun Nama
Labarin na GabaYadda Ake Faten Shinkafa
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.