Yadda Ake Boga (Burger)

0
2433

Barkan mu da sake kasancewa a fannin girke-girken mu na WikiHausa. A yau za mu koyi yadda ake burger.

Abubuwan da ake buƙata:

1.Fulawa
2.Yeast
3.Kwai
4.Bota
5.Dankalin Turawa
6.Salad
7.Ketchup
8.Salad cream
9.Nama
10.Albasa
11.Maggi
12.Kayan ɗanɗano da kayan ƙamshi
13.Tumatir

Yadda ake haɗawa:

• A hada fulawa da gishiri da yis, ki kwaɓa su da ruwan ɗumi,
• Sai a kai shi  ƙarƙashin rana ya yi kamar minti ashirin,
• Sannan a shafa wa gwangwanin gashin bota a jikinsa, sai a saka kwaɓin fulawar a ciki.
• A gasa a abin gashi, ya gasu har dai bayan ya yi brown, a cire a raba shi biyu.
• A dafa nama tare da albasa da maggi, a daka shi, sannan a soya shi sama-sama,
• Za a yanka dankalin Turawa ƙanana, sai a dafa shi tare da ƙwai, a yanka ƙwan, amman a tsaitsaye,
• Sai a ɗauko wannan biredin da aka gasa, a shafe shi da salad cream da ketchup, a ɗauko salad a sa a ɓari ɗaya na jiki, amma kar a yanka salad ɗin.
• Sai a zuba nama, ƙwai, dankali da yankakken tumatir da albasa a kan salad ɗin nan, sai ki rufe da ɗaya ɓangaren.
• Idan ana so, ana iya ƙara gasa shi sama-sama ko a ci a haka.
labarin da ya wuceYadda Ake Tuwon Masara
Labarin na GabaYadda Za Ki Yi Wa Namiji Mai Shiru-shiru
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.