liƙawa: wikihausa
Koyar Da Tarbiyya A Cikin Littattafan Yusuf M. Adamu
Gabatarwa
Yusuf M. Adamu yana daga cikin manyan marubutan Hausa na zamani da suka yi fice wajen rubuce-rubucen adabin ilimi, tunani da tarbiyya. Rubuce-rubucensa suna...
Wasu Laƙanin Sunayen Hausawa A Al’adun Gargajiya 3
102.Tatu
103.Talatu
104.Lanti
105.Lantana
(102, 103, 104, 105 duk ma'anarsu ɗaya)
106.Tanko (Mati, Mato)
107.Talle
108.Tallafi (alle)
109.Tasallah
110.Tabari
111.Taningo
112.Turai
113.Tambai (namiji/mace)
114.Tambari
115.Uwani
116.Uwale
117. Abambu (115,116,117 ɗaya ne)
128.Goggo
129.Inna
130.Yalwa. Yalwati
131. Yawale ko Mijinywa
TSATSON HAIHUWA.
1.Kaka
2.Uba
3.Ɗa
4.Jika
5.Tattaɓa- Kunne
6.Taka-kusheyi
7.Tankaɗen hannu
8.Unhun!!!!!
FASIHIN KAITA
Karanta Wasu Laƙanin...
Mijin Marigayiya Babi Na Talatin Da Biyu
Ba a fi sati ɗaya da kwashe kayan Khadeeja ba Naja ta saka Mustapha a gaba sai da ya sake fentin saman aka gyara...
Mijin Marigayiya Babi Na Talatin Da Ɗaya
Suna daga cikin na farko-farkon dawowa a alhazai. Tun kafin su baro masaukinsu ta gama magana da shi a kan ba za a ɗauko...
Tarihin Dr. Magaji Ahmad Gaya (PhD)
An haifi Magaji Ahmad Gaya a garin Gaya da ke cikin jihar Kano 17 watan Janairu a sherarar 1974. Ya yi karatun addinin Musulunci...
Wasu Laƙanin Sunayen Hausawa A Al’adun Gargajiya 2
51.Illo (Ilolo, Iro)
52.Ilah
53.Iro
54.Inuwa
55.Jumah,
56. Jummai,
57. Jimmah,
58. Jumale (55, 56, 57, 58 duk ma'anarsu ɗaya)
59.Dela, Delu, Dudu (56, 57, 58, 59 duk ma'anarsu ɗaya)
60.Korau
61. Magaji (korau)
62....
Wasu Laƙanin Sunayen Hausawa A Al’adun Gargajiya
1.Audi (namiji/mace)
2.Auta (namiji/mace)
3.Abba. Abbati. Abbe
4.Abanbu
5.Aruwa
6.Asabe (Assibi, Gude)
7.Alhaji
8.Azumi
9.Arzika. Arziki
10.Bature
11.Balarabe
12.Balaraba
13.Barau
14.Bawa,
15.Barmo,
16.Bora
17.Barmani
18.Baiwa
19.Bayi
(17, 18, 19 duk ma'anarsu ɗaya)
20.Baffa (Abba, Abbati, Babangida)
21.Babangida
22.Baturiya
23. Ci wake
24. Cibau
25. Cindo
26. Ɗanladi
27. Ɗanlami
28. ƊanTani
29. Ɗanjuma
30....
Mijin Marigayiya Babi Na Talatin
Ba ƙaramin mamaki Hajia da Alhaji suka yi ba da Mustapha ya gaya musu ya saki Khadeeja. Shi kaɗai ya shiga da yaran don...
Yanayin Littattafan Ƙagaggun Labarai Da Suke Koyar Da Tarbiyya
Akasari akan sami:
a. Koyar da Darussa na Rayuwa
Littattafan ƙagaggun labaran sukan koyar da ɗabi'u irin su gaskiya, haƙuri, da tsoron Allah. Galibi sukan nuna...
Sakamakon Bincike A Kan Wasan Ƙunshi
Wannan bincike wanda aka gudanar, an yi amfani da hira da ziyar gani da ido da shiga cikin masu aiwatar da wasan inda ya...








