Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Addinin Mutanen Ƙasar Hausa

0
Hanyar bauta wa wani abu wanda mutum yake tsammanin shi ne zai biya masa bukatun rayuwar yau da kullum shi ne addini. Addinin farko...

Hanyoyin Zamantakewar Hausawa

0
Al’ummar Hausawa ba haka nan suke zaune kara-zube ba, wato zama irin na ba-kai-ba-gindi, suna da tsararriyar ingantacciyar hanya wadda ta shafi yadda suke...

Fassarar Huɗubar Juma’a Rubutacciya 1st August 2025

0
Huɗubar 07/02/1447H 01/08/2025M Mai huɗuba: Sheikh Dr. Yasir Ibn Rashid Addausari Mai fassara: Malam Salisu Alhaji Abdullahi Huɗuba ta farko: Dukkan yabo tabbata ga Allah, Wanda Ya koyar...

Farfajiyar Ƙasar Hausa Jiya Da Yau

0
Wannan babi yana ƙunshe da bayanan da suka danganci farfajiyar ƙasar Hausa a jiya da yau. An kuma duba yanaye-yanayen ƙasar Hausa dangane da...

Yadda Falalar Karanta Ayatul Kursiyyi Ya Ke

0
An karɓo daga Ubayyu ɗan ka'ab (Radiyallahu Anhu) ya ce: "Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) yace; "Ya baban Munzir, Shin kasan wacce aya ce...

Tarihin Alaramma Malam Salisu Ɗanruwantsa

0
An haifi Alaramma Malam Salisu ɗan Malam Ahmad ɗan Usmanu ɗan Ahmad a garin Ruwantsa. An ce asalin zuriyarsu sun fito daga ƙasar Mali,...

Haramun Ne Mata Su Halarci Husainiyya

0
A baya kaɗan mun kawo wasiyyar da Imamu Husaini ya yi wa mata a gab da shahadarsa har ila yau a cikin wasiyyar ya...

Yadda Ake Mandi Rice

0
Matso kusa ki zauna. Yau na taho muku da yadda ake yin MANDI RICE. ABUBUWAN BUƘATA. Shinkafa (Basmati rice). Nama ko Kaza. Albasa tumatur man...

Yadda Ake Faten Tsakin Masara

0
Assalamu alaikum! Barkanmu da wannan lokacin. Mun jima ba mu leƙa kichen ba. Yau dai na ce bara mu leƙa gargajiya. Dana laluba sai...

Musa Ɗanƙwairo A Gayaunar Waƙa

Makaɗa Abdu Kurna yana daga cikin makaɗa na ƙungiya; waɗanda suka yarje wa wasu mataimakansu su dinga zuwa taɓe na yin waƙa; wato gayaunar...