Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Yadda Hukuncin Tusar Gaba Yake A Fiƙihu

0
Tusar gaba (fitar iska daga gaban mace ) a fiƙhu na karya alwala. A cikin koyarwar musulunci, Annabi ﷺ ya bayyana cewa abubuwan da ke...

Yadda Ake Addu’ar Hawa Abin Hawa

0
بِسْمِ اللهِ وَالْحَمْدُ لِلَّهِ سُبْحَانَ الَّذِي سَحْرَ لَنَا هَذَا وَمَا كُنَّا لَهُ مُقْرِنِينَ وَإِنَّا إِلَى رَبِّنَا لَمُنْقَلِبُونَ، الْحَمْدُ لِلّهِ، الْحَمْدُ لِلَّهِ، الْحَمْدُ لِلّهِ، اللهُ...

Bet9ja Cacar Zamani

0
Wata nau’i ce ta caca da ake yin ta ta yanar gizo, mutum za ya yi rijista da bet9ja, ya buɗe account, ya sa...

Rahoton WikiHausa Na Ƙarshen Shekarar 2024

A shekarar da muka yi ban kwana da ita manhajar wikiHausa ta samu nasarori da dama waɗanda suka taimaka wajen yaɗuwarta a duniya baki...

Shigowar Nufawa Ƙasar Hausa

1
Nufawa su ne mutanen da suke zaune a farfajiyar da ta haɗa kogin Kwara da kogin Kaduna. Da farko fatauci da noma da kamun kifi...

Shigowar Buzaye Ƙasar Hausa

0
Buzaye mutane ne waɗanda suke zaune rukuni-rukuni a cikin Hamadar Sahara da kuma a yankin Sahel da yake cikin Afrika ta Yamma. Buzaye sun kasu zuwa...

Shigowar Barebari Ƙasar Hausa

0
Barebari su ne mutanen da suke zaune a Arewa maso gabas da ƙasar Hausa a farfajiyar tabkin Chadi. Su ne suka kafa daular Kanuri...

Nason Al’adun Baƙi Maƙwabta Na Kusa A Wanzancin Hausawa

0
Wannan babi an yi bayani ne a kan nason al'adun baƙi maƙwabta na kusa waɗanda suka haɗa da Fulani da Barebari da Buzaye da...

Yadda Tsayar Da Gemu Yake A Al’adar Fulani

0
A al’adar Fulani ana tsayar da gemu a lokacin da wanda za a sanya wa gemu ɗansa ko ‘yarsa ta yi aure har ta...

Shayar Da Jariri Nonon Uwa Zalla (EXCLUSIVE BREASTFEEDING)

0
Shayarwa aiki ne da Allah SWT ya tsara halittar jikin mace ta riƙa yinta a duk lokacin da ta haihu, domin samar da ingantaccen...