Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Mijin Marigayiya Babi Na Biyu

0
Kamar yanda aka yi alƙawari ranar Asabar 18th February, 2020 waliyyan Mustapha suka sami  karɓa ta girmamawa a gidan kakan Khadija. Bayan sun gaisa...

Yadda Ake Addu’ar Cire Tufafi

1
بِسْمِ الله. Bismillah Da sunan Allah. Addu'ar Sanya Tufa .الْحَمْدُ لِلّهِ الذِي كَسَانِي هَذَا الثَّوْبَوَرَزَقَنِيهِ مِنْ غَيْر حَوْل مِني وَلاَ قُوَّةٍ Alhamdulillahil lazi kasani hazas sauba warzuƙnihi min gairi...

Matsayin Harshen Hausa A Ƙarni Na 21 Da Tagomashinsa

0
sahalaliyu@gmail.com Kira: 059 671 4064 WhatsApp: +2347065994177 SASHEN NAZARIN HARSUNAN NIJERIYA DA KIMIYYAR HARSHE, JAMI’AR JIHAR KADUNA, NIJERIYA. Maƙalar Da Aka Gabatar A Taron Ranar Hausa Ta Duniya...

Yadda Ake Addu’ar Tafiyar Da Ƙuncin Zuciya

0
لاَ إِلَهَ إلا اللهُ الْعَظِيمُ الْحَلِيمُ، لاَ إِلَهَ إلا الله رَبِّ الْعَرْشِ الْعَظِيمُ، لاَ إِلَهَ إِلَّا اللهُ رَبُّ السَّمَوَاتِ وَرَبُّ الأَرْضِ وَرَبُّ الْعَرْشِ الْكَرِيمُ...

Mijin Marigayiya Babi Na Ɗaya

0
'Hey Babe.' Ta faɗa tana wani rangwaɗa kai tare da juya ƙwayar idonta kamar dai ga Babe ɗin a gabanta tana kallonsa. 'Mai kyau,...

Tarihin Kafuwar Ƙasar Qatar

0
Daga Ottoman Empire zuwa Mulkin Mallaka da Bayan ’Yancin Kai Gabatarwa Qatar ƙasa ce da ke Tekun Farisa (Persian Gulf), wadda ta samo kanta daga ƙarƙashin...

Lissafi Akwai Zaƙi

0
Assalamu alaikum yara. Shin ko kun san cewa lissafi, wato Mathematics,  wani abu ne mai daɗin gaske?  Kuma idan ka iya za ka gane cewa...

Addu’ar Wanda Ya Ji Tsoron Zaluncin Wani Mai Iko

0
اللهُمَّ رَبَّ السَّمَاوَاتِ السَّبْعِ ، وَرَبَّ الْعَرْشِ الْعَظِيمِ، كُنْ لِي جَاراً مِنْ (فُلَانِ بنِ فُلان) وَأَحْزَابِهِ مِنْ خَلَائِقِكَ ، أَنْ يَفْرُطَ عَلَيَّ أَحَدٌ مِنْهُمْ...

Addu’ar Maganin Damuwa Da Baƙin Ciki

0
اللّهُمَّ إِنِّي عَبْدُكَ ابْنُ عَبْدِكَ ابْنُ أَمَتِكَ، نَاصِيَتِيبيَدِكَ ، مَاضٍ فِيَّ حُكْمُكَ، عَدْلٌ فِيَّ قَضَاءُكَ أسْأَلُكَ بِكُلِّ اسْمٍ هُوَ لَكَ سَمَّيْتَ بِهِ نَفْسَكَ أَوأَنْزَلْتَهُ...

Yadda Falalar Suratul Ƙulhuwallahu Ahad Take

1
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu Anhu) yace: "Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) ya ce: "Ku taru zan karanta muku ɗaya bisa ukun al-ƙur'ani,...