Sauro Halittar Allah Mai Ban Al’ajabi

0
340

Yayin da ɗan Adam yake da idanu guda 2 domin gani, shin ko ka san da cewar sauro yana da idanu sama da guda 100 masu suna mini eyes kuma kowanne guda 1 a cikinsa shi ma akwai sama da guda 100 da ake kira da lenses, kuma kowanne da irin aikinsa ?

Dalilin hakan ne yasa ba za ka iya kashe shi farat ɗaya ba ko da kuwan ka biyo ta bayansa. Irin wannan dalilinne yasa aka kwaikwayi idon sauron ta hanyar qirqiro CCTV camera, drones, motoci masu tuqa kansu da kansu da ake kirada self driving cars, dadai sauransu. Allahu Akbar !

Shin ko kun san da cewar macen sauro ce take cijo ba wai namijin ba ?

Shi aikin namijin shi ne: ya sadaukar da rayuwarsa ta hanyar jan hankalin mutum domin macen (wato matarsa) ta samu damar zuƙar jinin da za ta samar da isassun ƙwayayen da za ta ƙyanƙyashe ta yanda za a ƙara samun wasu ‘ya’yan sauron, kenan hakan yana nufin ta cikin jininmu suke samun ƙwayayensu, wanda a ƙalla macen sauro tana ƙyanƙyashe ƙwayaye guda 100 zuwa 200 a lokaci ɗaya, Allahu Akbar !

Allah mai yanda ya so !

Yayin da ya zamana Allah SWT ya halicce mu da zuciya guda 1, shin ko kun san da cewar sauro yana da zuciya har guda 3 ?

Akwai left ventricle akwai right ventricle sannan kuma akwai central ventricle kuma cikin ikon Allah, kowacce da irin aikin da take yi a jikin sauron.

Sauro ita ce halittar da ta fi kowacce halitta yawan kashe ɗan Adam ta hanyar saka masa cutar Malaria, Zika da kuma West Nile. A ƙalla da akwai ire-iren sauraye a duniya sama da 3,500 waɗanda suke satar jinin dabbobi kama daga mijizai, kifaye da kuma mutane domin su samar da ƙwayayensu.

Sauro na iya ganin mutum a cikin mosquito net ba tare da wani shamaki na bango ba, a maimakon mu da muke amfani da haske domin gani, shi kuma sauro yana amfani da iskar Carbon dioxide ne wadda yakan iya shaƙar numfashinka daga nisan ƙafa 150, hakan ke ba su damar gano blood group ɗinka, wanda in dai bai yi daidai da nasu ba, ba za su sha jinin ba, Allahu Akbar !

To ya akai muka san wannan ilimin ?

Allah cikin ikonSa ya ba wa Professor Jeffery Riffel (Malamin Biology a Jami’ar Washington ta Amurka) ikon gano ɗabi’un sauro da kuma yanda sauron yake tunani. Lokacin da ya buɗe ƙoƙon kan sauron wanda ake kira da cuticle ya ga ƙwaƙwalwar sauron, kamar yanda ya zanatawa manema labarai. Sun gano hakan ne bayan shafe shekaru sama da 12 shi da abokan aikinsa (team).

Shin ko kun san sauro yana kaɗa fika-fikansa sau 1000 a cikin second 1?

Yayin da macen sauro take sokawa fatar mutum allurai 6 da suke a bakinta, a lokacin ne namijin sauro yake jan hankalin mutum don aikin macen ya kammala ba tare da mutum ya farga ba. Duk da cewar ma kafin ka ji zafin cizon sai an ɗauki ‘yan sakwanni saboda allurar sedative da take tsirawa fata domin kashe zafin cizon, yayin da aikin ya kammala ita kuma ta riga ta bar fatar a lokacin ne zafin cizon zai fara tasiri akan fatar mutum, yayin da ka kai duka kuma tuni ta daɗe da tsotsar adadin jinin da take buƙata. Allahu Akbar !

Wannan duk ba abin mamaki ba ne domin kuwa idan muka koma cikin littafin Allah SWT, Al-Qur’ani mai girma to zamu tabbatarda cewar ikon Allah ya wuce duk yanda ‘yar ƙaramar ƙwaƙwalwarmu take tunani. Allah SWT yace a cikin Suratul Baqara ayata 26 “Innallaha layastahyi anydriba, masalamma ba’udatan fama fauƙaha” ma’ana “Lalle ne, Allah ba ya jin kunyar ya buga misali kowanne iri ne, SAURO, da binda yake bisa gare shi”. To a nan tunda ka ji misalin sauro ya fito a cikin Qurani kai ka san yana da abubuwan al’ajabi kam.

Wannan kaɗan daga cikin bayani ne akan halittar sauro, ɗaya daga cikin ziliyoyin halittun Allah SWT, duk Allah ya ba wa masu ilimin kimiyya wannan damar ne domin su gane ayoyinsa da suke sararin sama’uddunya da kuma kan duniyarmu ta Ard da muke rayuwa

Muna roƙon Allah ya ƙara mana imani da kuma jin tsoronsa, ya tabbatar da mu akan bin sunnar ma’aiki ya raba mu da bidi’a ya nesanta mu daga azabar wuta sannan kuma ya saka mu a AljannarSa don RahamarSa ba don halinmu ba.

Domin karanta cikakken littafin danna nan

Edita; Rumasa’u Muhammad Kallamu

 

 

labarin da ya wuceSujjada kabli
Labarin na GabaTarihin Kano