Yaushe Ne Kwanakin Layya Suke Ƙarewa?

0
47

Haƙiƙa kwanakin Layya suna ƙarewa ne bayan kwana Uku (3) waɗanda ake kira Ayyamul Tashriq (Kwanakin kekketa nama) su waɗannan kwanaki Uku (3) na sallah, kwanaki ne na ci da sha da kuma ambaton Allah SWT (yawan ambaton Allah). Wasa ya halatta a cikin waɗannan kwanaki, amma banda nau’in wasan da ya ƙunshi saɓawa Allah.

Sannan ana yawaita kai ziyara ga ‘yan Uwa da abokan arziki da kuma marasa lafiya na gida da na asibiti. Sannan yana wajaba ga lyaye su lura da ‘ya’yansu (Musamman Mata) yayin Hidimar Sallah, Yaran sukan sa matsattsun sutura da zai fitar da surar jikinsu gaba ɗaya, ko kuma sutura shara-shara da zai nuna duk wani abinda ake ɓoyewa da makamantansu, wannan duk bai halatta ba.

Kada ‘ya’yanmu su kasance irin waɗanda Manzon Allah SAW yake siffanta su da cewa: “wasu Mata ne da za su zo a ƙarshen zamani, wanda ban gansu ba, amma ga siffarsu: Mata ne suna tafiya a jikinsu akwai tufafi amma tsirara suke, Karkatattu masu karkatarwa; Kan su ya yi kama da tozon raƙumi, Ku tsine musu domin su daman tsinannu ne”. Don haka ya kamata lyaye su kula sosai don sauke amanar Allah da yake kansu na tarbiyyar ‘ya’yansu. Allah ya ba mu ikon kulawa.
Alhamdulillah.

WAƊANDA BA SU SAMI DAMAR LAYYA BA

Lallai Manzon Allah SAW ya yi layya da raguna biyu. Ragon farko ya yanka da niyyar shi da lyalansa, rago na biyu kuma saboda tsabar soyayyar da yake mana mu Aľummarsa yace: wannan ya yanka da niyyan layya ga duk wani daga cikin Aľummarsa da ya yi ƙoƙarin neman Abin Layya amma ya gagara.

To jama’a duk wanda bai samu damar yin layya ba fiyayyen Halitta, farin jakada Annabi Muhammad SAW ya yi masa, don haka kada ya tada hankali kuma kada ya yi baƙin ciki.
Da fatan Allah ya karɓawa waɗanda suka samu damar Layya waɗanda ba su samu ba Allah ya hore musu. Daga ƙarshe muna roƙon Allah gafarta mana zunuban mu baki ɗaya.

Don karanta Abubuwan Da Suka Shafi Idi danna nan 

Edita@rumasau-kallamu

labarin da ya wuceMai Jin Harshe Ɗaya
Labarin na GabaHukunci A Kan Sallar Juma’a Idan Ta Yi Karo Da Ranar Idi
Faruq Adamu
Sunana Faruq Adamu. Mu'assasin Gidauniyar Less-Privileged and Almajiri Initiative. Gidauniya Mai Rajin Taimakawa Mabukata, Dakuma Inganta Tare da Zamanantar da Tsarin Ilimi Na Almajirci a Nijeriya.