Yadda Za Ka Riƙe Hannun Matarka Na Lallashi

0
1242

Haɗa hannun Ma’aurata na da tasiri wajen sasanta rigima. Maza da yawa na jin nauyin bai wa matansu haƙuri.

Hannu Matarka Na Lallashi
Hannun Matarka Na Lallashi
To ga wani salon rarrashi, Za ka kama hannunta, sai kuma ka haɗo da abin da yake faranta mata rai. Misali na yadda za ka yi a cikin wannan labari .

Na kai ta gidansu ta yi kwanaki, tunda a wani garin daban muke zaune. Duk sanda za ta fita sai ta kira ta tambaye ni, sai in yi mata izini, Lokaci daban-daban koyaushe sai in ce A dawo lafiya. Sai wata rana ta tambayi zuwa unguwa, sai na ce yau ba na son ki fita.

kar ki je, Ta ce: “Su wance ce fa wadda ta zo bikinmu, ta yi mana hidima sosai ka tuna? Shi ne fa zan je mu yi sallama, za su tafi gida, Su ma sun zo garin” Ni kuwa na ce : “Kawai ba na son yau ki fita. Can sai na je garin zan ɗauke ta mu dawo gida, Na tarar tana cikin fushi mai tsanani, na san laifin da na yi.

Ni dai ba zan furta kalma ta yi haƙuri ba, Sai na fara tunani yadda zan ɓullo mata, Ta ɗauko jakar kayanta da zummar za mu tafi gida, kawai sai na riƙo hannunta mukai ɗan tattaki( tafiya mai ɗan tsayi zuwa wajen motata)

Ina riƙe da hannunta na ce: Na fasa, ba yau za mu koma gida ba, kuma shiga mota kawai mu je ki yi siyayya .

Aikuwa dai lalle wani farin ciki ne mara misaltuwa ya bayyana a wajenta, kafin na ankara ma ta rungume ni. Na ce “Au! ba fushi kike ba ?” Ta ce “Ai na huce”.

Ga Darussa cikin labarin:

1 – Riƙe hannunta na nuna mata: Yana son ta, kuma yana girmama ta, Sannan shi ne madadin kalmar ki yi haƙuri.

2 – Yi mata kyauta na irin abin da ta fi ƙauna ne ya rikitata, Mijinta ya karance ta sosai, Ya san irin abun dake faranta mata.

A ƙarshe maza su gane bin salon shawo kan matayensu. A daina barin matsala tai ta ɗaukar tsawon lokaci. Shi ne abin da zai inganta rayuwar ma’aurata. Ka da ka biye wa matarka ku dinga gaba.
Duba yadda za ki ratsa yatsunki cikin na mai gidanki.

Nazari/ Dubawa
Lacca M. Bashir Abubakar Takai.

labarin da ya wuceYadda Ake Sai Da Safe A Shimfiɗa
Labarin na GabaYadda Za Ka Burge Matarka Ta Zama Masoyiyarka
Amin Yusuf Gwamna
Sunana Amina Yusuf Gwamna Shugaba Kungiya Mace ta Musamman da ke kokari inganta rayuwar Mata da kanana Yara. Marubuciya litattafai hausa. Kuma Shugaba Makarantu Abu-Nusaiba Da ke Ring road, kano.