Yadda Ake Cookies

0
1824

A yau za mu koyi yadda cookies. Cookies wani nau’i ne daga cikin nau’ika na biskit. yana da sauƙin sarrafawa. yana da matuƙar daɗi musamman ma a wajen yara.

Abubuwan da ake buƙata

1. Butter 250 gram
2. 31/2 cups Flour
3. Vanilla flavor 1 tspn
4. 1 cup Sugar
5. Tbspn Baking powder 1
6. 1 Egg
7. Tbspn Coacoa powder

Yadda ake haɗawa

1. Da farko za a zuba butter a bowl da sugar a yi mixing sosai, har ya haɗe sai a zuba ƙwai

2. A sa vanilla flavour

3. Sannan a haɗa flour da baking powder a juya, sannan sai a zuba a cikin haɗin butter a juya har ya haɗe.

4. Bayan nan, sai a gutsira dough ɗin kaɗan sai a ɗakko wannan cocoa powder a zuba a ciki a juya ya haɗe jikinsa sosai, a dinga mulmulawa ƙanana.

5. Sannan sai a ɗauko farin a dinga faɗaɗa shi, ana sa brown din a ciki ana mulmulawa sai a ɗan taɓa shi, sannan a sa cokali a dinga tsagawa kaɗan-kaɗan.

6. Bayan nan sai a ɗakko ɗaya mulmulallan a ɗora a tsakiya sai a sa a oven a gasa tsawon minti goma sha biyar an gama.

Domin sanin Yadda Ake Faten Dankali danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake Faten Dankali
Labarin na GabaYadda Ake Ɗan Sululu
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.