Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Bakwai

0
Kamar yanda Khadeeja ta faɗa ba ta sake kula hidimar yaran a ranar da ba ita ce da kwana ba, sai dai ranar kwanata...

Samuwar Rubutun Ajami

0
Bincike ya nuna cewa an fi samun rubuce-rubucen Ajami na zube a cikin hanyar rubutu Magaribi, wato ba a faye samun rubutun Ajami da...

Waiwaye A Kan Al’adun Gargajiya

0
Masana irin su Ibrahim (1982) da Bunza (2006) sun gabatar da bayanai dangane da asali da ma’anar kalmar al’ada. Don haka a taƙaice kalmar...

Yadda Wasu Kayan Da Hausawa Ke amfani Da Su Ga Doki...

1. Bante 2. Bawaji (majanyi) 3. Bulala (kurhu) 4. Dabaibayi. 5. Ɗangaba 6. Ɗangamba 7. Ɗangoshi 8. Ɗan wuya 9. Ɗan kai 10. Caraskiya 11. Gindi/Tarnaƙi 12. Ilgami 13. Ja-kuturi. 14. Jikka 15. Jalala 16. Kwacciyar sirdi 17. Kwarno 18. Kubuttai 19....

Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Shida

0
Tun wajen 12pm ta nemi izini a wajen aikin nata ta fice, kai tsaye gidansu ta nufa. Ta ci sa’a ta sami Mommy da...

Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Biyar

0
Haka rayuwarsu ta cigaba; duk yanda ya so Khadeeja ta dinga bin shi ɗakinsa gaba ɗaya ta ƙi. Don haka ba shi da zaɓi...

Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Huɗu

0
Yana shiga parlor ɗinta ya kai hankalinsa kan dining table, yanda ya ga wajen a jere da kwanuka ya tabbatar abincin ne ta dafa...

Makaman Da Hausawa Ke Amfani Da Su Wajen Faɗa Ko Yaƙi

1. Adda 2. Adaka (bindiga) 3. Barandami 4. Baushi 5. Garkuwa 6. Gariyo 7. Ƙaho 8. Kibiya 9. Ƙota 10. Kokara 11. Kansakali 12. Kwari da baka 13. Bakan danƙo 14. Lifidi 15. Mashi 16. Sulke 17. Takobi 18. Tsitaka 19. Gorah FASIHIN...

Wasu Kayan Aikin Rini

1. Tukumar baba 2. Zarta 3. Babah 4. Shuni 5. Mucciya 6. Toka   7. Katsi 8. Marina 9. Mabugi 10. Ƙaro 11. Itace 12.Makuba 13. Ƙaiƙayi FASIHIN KAITA Danna nan don karanta Wasu Kayan Aikin Ƙira Edita@rumasau-kallamu

Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Uku

0
Sai bayan la’asar suka dawo tare kamar yanda suka fita, a lokacin yara suna islamiyya. Don haka cikin walwala ya ƙarasa ciki don ya...