Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Tarihin Alaramma Malam Salihu Ɗangalinja

0
An haifi Malam Salihu ɗan Dawuda a girin Galinja da ke Kanon Dabo a shekarar 1920 zamanin Sarkin Kano Usman. Mashahurin mahaddaci mai baiwar...

Magungunan Gargajiya Na Wanzamai

0
Ko da yake masana da manazarta da ɗaliban al'adun Hausawa sun bayyana ma'anar magani da waɗanda ke bayar da shi a ƙasar Hausa, yana...

Yadda Wanzamai Suke Tsaga

0
Tsaga wata alama ce wadda Hausawa da kuma wasu ƙabilu na sassa daban-daban da suke cikin Nahiyar Afrika da wasu sassa na wannan duniya...

Ire-Iren Ayyukan Wanzamai

0
Cire Belun-Wuya Belun-wuya tsokar nama ce wadda take tsirowa a cikin bakin mutum liƙe da ƙarshen dasashin sama kusa da maƙogaro.Wannan tsokar nama Hausawa...

Yadda Askin Sarauta Yake

0
Askin sarauta na nufin askin da ake yi wa sarakuna ko wasu masu riƙe da sarauta a ƙasar Hausa. Ga al’ada ba kowane wanzami...

Yadda Sana’ar Wanzanci Take A Zamanin Baya

0
Wannan babi ya duba sana'ar wanzanci a jiya wato yadda aka gudanar da wannan sana'a kafin al'ummar Hausawa su sami shigar al'adun wasu baƙi...

Menene Ƙaiƙayi? (ITCHING)

1
Kaiyayi shi ne jin waiwayi (creeping sensation), ko tsikari (tingling), ko rashin jin daɗi (irritation) a dukkan jiki ko kuma wani ɓangare na jiki....

Matsayin Hausawa A Yau

0
Wannan duniya da muke ciki tana ƙunshe da al’ummomi daban-daban masu magana da harsuna da adabi da al’adu mabambanta. An ƙiyasta a yanzu akwai...

Ƙaura Da Shigowar Baƙi Ƙasar Hausa

0
Tun cikin shekarun 1960 zuwa wannan lokaci masana da manazarta da ɗalibai masu binciken tarihi suke ta kai-kawon nazari kan ƙaura da shigowar baƙi...

Tattalin Arziƙin Ƙasar Hausa

0
Ƙasar Hausa kamar kowace ƙasa tana da manyan hanyoyi da dama waɗanda suke taimaka wa tattalin arzikinta bunƙasa. Daga cikin waɗannan hanyoyi akwai waɗanda...