liƙawa: wikihausa
Rataye Na 1: Waƙar ‘Yar Maye Ta Ahmad Tijjani Gandu
Ahmad Tijjani Gandu
'Yar Maye 'yar maye,
'Yar maye ya kamata ki bar shaye-shaye, Shaye-shaye, Ya kamata ki bar shaye-shaye.
Amshi
'Yar uwa ki lazumci karamci kada ki...
Kumburin Mahaifa Mai Sanya Zubar Jini (ENDOMETRITIS)
Endometritis kumburin bangon mahaifa ne (endometrium) wanda yake haddasa zubar jini daga gaban mace. Zai iya kasancewa mai tsanani amma ba ya ɗaukar dogon...
Halin Da Ake Ciki Yanzu Dangane Da Allurar Tazarar Haihuwa Ga...
Akwai jita-jitar cewa an kammala gwaji ko kuma ana kan hanya wajen samar da allurar hana haihuwa ga maza. Wannan gaskiya ne cewa ana...
Illolin Shaye-Shaye
Shaye-shayen miyagun ƙwayoyi suna da illoli masu ɗimbin yawa ga mashayansu. Wasu daga cikin waɗanṇan illoli kan shafi dangin mashayan da ma al'umma baki...
Wasu Wuraren da Aka fi Koyon Shan Kayan Maye
Wasu daga cikin masu sha da kuma waɗanda suke zaune da masu shan ƙwayoyin, musamman mata, sun bayyana an fi koyon waɗannan shaye-shaye a...
Bikin Kamun Kifi
GABATARWA
Bikin Kamun Kifi na daga cikin muhimman al'adun gargajiya da suka shahara a Arewacin Najeriya, musamman a cikin masarautar Argungun da ke jihar Kebbi....
Misalan Malaman Yarabawa A Ƙarni Na Goma Sha Tara
Malaman ƙarni na goma Sha Tara a ƙasashen Yarabawa sun haɗa da:
Sheikh Saleh bin Abdulƙadir
Sheikh Muhammad al-Busiri
Sheikh Harun
Sheikh Abubakar bin Al-Qasim
-Malam Ahmad Qifu
Malam Usman...
Tarihin Alaramma Malam Isa Ɗan Ƙauranmata Bin Umar
An haifi Malam Isa Umaru a garin Ƙauranmata zamanin Sarkin Kano Usman. Mahaifinsa Malam Umar ya aika da shi garin Bunkure wajen Malam Adamu...
Tarihin Gwani Ɗanbirni
An haifi Malam Muhammad ɗan Malam Ali a unguwar Zage da ke Birnin Kano a zamanin Sarkin Kano Usman. Gwani Ɗan birni ya sha...
Rashin Kawowar Mace A Lokacin Jima’i (ANORGASMIA)
Akwai matan da suke fahimtar cewa ba su kawowa a lokacin jima'i, wanda ake kira "anorgasmia" a likitance. Domin fahimtar wannan yanayin da kuma...