Istimna’i (Masturbation)

0
13

Istimna’i (masturbation) shi ne mutum, mace ko namiji, ya yi amfani da hannuwansa ya riƙa wasa da al’aurarsa ko kuma wani sashi na jikinsa domin ya motsa sha’awarsa, har ya kai ga fitar da maniyyi ga namiji ko kuma ruwan saduwa ga mace. Sa’annan ana yin istimna’i da wasu kayan saduwa na roba ko na ƙarfe waɗanda turawa suke ƙerawa da ake kira “sex toys” ko “dildos”, kamar azzakarin roba, ko farjin roba, ko na’urar jijjiga (vibrator), da sauransu.

Masu yin istimna’i suna yin sa ne domin tsananin sha’awar saduwar aure da suke da ita, amma ba su da abokan zama na aure waɗanda za su biya musu buƙatar.

Wani lokacin kuma ana samu masu aure ma suna yin istimna’i, domin ba su zama wuri ɗaya da iyalinsu, ko akwai rashin ƙauna a tsakaninsu da iyalinsu, ko an sami rashin jituwar da ta sanya suna wuri ɗaya amma ba su hulɗa da juna.

Musulunci ya yi hani mai ƙarfi daga yin istimna’i. Haka nan turawa da yahudawa su ma da ba su ɗauki istimna’i a matsayin laifi ba, amma suna ɗaukarsa abin kunya, domin ba su buƙatar a gansu suna yin sa.

A likitance kuma, istimna’i yana da illoli kamar haka:

1. Haddasa rashin haihuwa (infertility).

2. Haddasa rashin isasshen ruwa a jiki (dehydration).

3. Rashin daidaiton zubar ruwan sinadarai a jiki (hormonal imbalance).

4. Rage kaifin gani (loss of vision).

5. Rage girman mazakuta ga namiji (decreased penile size).

6. Cututtukan sanyin mara ga mata (pelvic inflammatory diseases).

7. Rage ƙarfin mazakuta (erectile dysfunction).

8. Rashin sha’awar saduwar aure tsakanin mata da miji (loss of libido).

9. Fitar ƙuraje a jiki (body acne).

10. Rashin isasshen ruwan maniyyi (low sperm count).

11. Fitar gashi a tafin hannu (hairy palm).

Ga waɗanda Istimna’i ya haifar masu da matsaloli ko rashin haihuwa matakin farko da ya kamata su ɗauka shi ne su je asibiti mafi kusa da su, idan so samu ne su je teaching hospital a ɓangaren family and reproductive health. A nan za a je a yi musu bayanin komai ba tare da ɓoye-ɓoye ba. Sa’annan a bi dukkan ƙa’idojin da zai gindaya na aune-aune da magunguna.

Allah SWT ya yafe mana kurakuranmu, kuma ya yi mana mafita daga matsalolinmu, amin.

Don karanta Hucewar Zazzaɓi danna nan

Edita@rumasau-kallamu

labarin da ya wuceSu Wanene Matasa?
Labarin na GabaMalaman Mabera A Sakkwato