liƙawa: wikihausa
Sunayen Abinci Ko Abin Sha Na Hausawa Kashi Na 4
111.Ɗan gauta
112.Daskasmi
123.Ɗan gajera
124.Ɗan sululu
125.Ɗan bidis
126.Ɗan boris
127.Dubulan
128.Gyaɗa kuriga
129.Gurbiya
130.Gyaɗa Amaro
131.Hanjin Ligidi
132.Kuɓewa
133.Kanya
134.Lubiya
135.Loga
136.Maɗi
137.Muruci
138.Miyar kuka
139.Kafi kaza
140.Shash-shaka
141.Wake (fari)
142.Wake (Ja)
143.Waken Soya
144.Kwakwameti
145.Yalon Bello
146.Goro
147.Ƙosai (Are)
148.Yaddo
149.'Yar fako
150 Tamatsitsi
Da sauran su.
FASIHIN KAITA
Karanta Sunayen Abinci Da Abin...
Sunayen Abinci Da Abin Sha Na Hausawa Kashi Na 3
71.Kantun nome
72.Nono
73.Rabeh
74.Rummace
75.Ramah
76.Soɓo
77.Sabulun salo
78.Tabso
79.Taka- yaga
80.Tabshe/Taushe
81.Taura
82.Tubani.
83.Tukuɗi
84.Tumu
85.Tsaba
86.Tuwo (gero, dawa, acca, masara, shinkafa)
87.Talunguba
88.Tuwon ruwa.
89.Ungududu
90.Wake
91.Waina (gero, masara, shinkafa)
92.Yaɗiya
93.Yalo
94.Yakuwa
95.'Yar kumbu
96.Kwalshi, kwalo, tantalibo
97.Aya
98.Gudun kurna
99.Ɗorowa
100.Zure
101.Zogale
102.Zumah
103. Gwanda
104.Gwaba
105.Faru
106.Fara
107.Tabar Malan
108 (ƙuli-ƙuli, guru, buriji)
109.Aduwa
110.Tsaba-da-wake
FASIHIN KAITA
Karanta Sunayen Abinci...
Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Tara
Shirye-shiryen tafiya aikin Hajji sun kankama domin ana maganar saura sati uku alhazai su fara tashi. Duk wani abu da suke buƙata na kula...
Sunayen Abinci Da Abin Sha Na Hausawa Kashi Na 2
36.Ganda
37.Gauta
38.Gaskami
39.Gawasa
40.Giginya
41.Gindi- kwalo
42.Gumba
43.Gurasa
44.Goriba
45.Halawa
46.Jimɓiri
47.Kifi
48.Kamu
49.Ƙato-da-lage
50.Koko
51.Kunu (zaki, kanwa, fari, tsamiya)
52.Ƙwai
53 Kantun Gana
54.Ƙosai
55.Kwaikwaye
56.Kulele
57.Kwarbebe
58.Kilishi
59.Kurna
60.Kauci
61.Lula
62.Lulaye
63.Makani (gwaza)
64.Mandaƙo
65.Masara
66.Magarya
67.Mai (gyada, shanu)
68.Mangwaro
69.Nama
70.Nakiya
FASIHIN KAITA
Danna nan don karanta Abincin Hausawa Kashi Na 1
Edita@rumasau-kallamu
Abincin Hausawa Kashi Na 1
1.Alkaki
2.Algaragis
3.Alkubus
4.Akuri
5.Alala
6.Alallagira
7.Alewa
8.Awara
9.Acca
10.Amaro
11.Bado
12.Balagade
13.Burabusko
14.Cuɗe
15.Cuku
16.Cin-cin
17.Dambu (gero,dawa,masara)
18.Dambu (nama, kifi)
19.Dabuwa
20.Dashishi
21.Ɗan-narogo
22.Ɗanwake
23.Dage
24.Daƙashi
25.Dubulan
26.Dankali
27.Daƙuwa
28.Daddawa
29.Ɗan- bagalaji
30.Ɗan-ta-matsitsi
31.Dawo
32.Dambun Da'u
33.Fate
34.Fura
35.Fankasu
FASIHIN KAITA
Karanta Yadda Wasu Kayan Da Hausawa Ke amfani Da Su Ga Doki Suke
Edita@rumasau-kallamu
Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Takwas
Kwanci tashi sai da Khadeeja ta kwashe shekaru biyu tana aiki a gidan rediyon nan a matakin internship sannan aka sami gurbi aka ɗauke...
Wasan Ƙunshi A Yau
Zamani ya yi matuƙar tasiri a wasan ƙunshi. Idan muka dubi shi kansa wannan wasa, za mu ga a ɓangaren da ake amfani da...
Yadda ake Gudanar da Wasan Ƙunshi
Da zarar watan azumin ya kama, watan (Ramadan), ‘yan mata su ne masu ko suke gudanar da wannan wasa a ƙarƙashin tallafin ‘yan uwa...
Menene Wasan Ƙunshi?
Wasan ƙunshi, yana daga cikin nau’o’in wasannin gargajiya wanda samari da ‘yan mata suke aiwatarwa shekara-shekara. Sannan yana ɗaya daga cikin wasanni na al’ada...
Mijin Marigayiya Babi Na Ashirin Da Bakwai
Kamar yanda Khadeeja ta faɗa ba ta sake kula hidimar yaran a ranar da ba ita ce da kwana ba, sai dai ranar kwanata...








