Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Nazarin Rayuwar Adabin Kasuwar Kano

0
Balaga: 1990 zuwa 1995 Nazarin rayuwar Adabin Kasuwar Kano a zamanin da muka kira na balaga ya fito mana da siffofi mabambanta. Da farko dai...

Karin Lafazi (ACCENT)

0
Gabatarwa Baiwar da Allah ya yi wa ɗan Adam ta amfani da harshe yana daga cikin abubuwan da suka bambanta shi (ɗan Adam ɗin) da...

Adabin Kasuwa A Ƙasar Hausa

0
A wannan babin an yi ƙoƙarin bin yadda aka samar da adabin kasuwa a ƙasar Hausa. Abin nufi, bayan ganin yadda fasalin adabin kasuwa...

Jigogin Adabin Kasuwannin Ƙasashe

0
Saƙonni ko kuma jigogin da waɗannan ayyuka na adabi suke isar wa sun bambanta ne daga wannan gari zuwa wancan ko kuma daga wannan...

Adabin Kasuwar Kitsch A Jamus

1
Duk da an ce samuwa da ginuwa na adabin jama’a ko yayi ya tusgo ne daga ƙasar Ingila, amma ba a ƙasar Ingila irin...

Adabin Kasuwar Sarauniya Elizabeth A Ingila

0
Da yake mun ga yadda wannan adabi ya kasance da kuma tasirin da ya yi tsakanin al’umma a Ingila, zai dace a nan mu...

Fasalin Adabin Kasuwa A Duniya

0
Daga nazarin da aka gudanar an fahimci cewa adabin kasuwa ko na yayi yana tafiya ne kafaɗa da kafaɗa da gangariyar adabin al’umma. Shi...

Fasalce-Fasalcen Adabin Kasuwa

0
Kamar yadda muka gani a babi na biyu, rayuwar adabin Hausa ta biyo zanguna mabambanta, wannan ba sai an yi dogon sharhi ba, domin...

Mai Maɗi Ke Talla (Mai Zuma Gida Ake Tad Da Shi)

1
JAN KUNNE GA MATASA KAN SU KYAUTATA RAYUWARSU A YAU BA SAI GOBE BA DAGA DR. MU’AZU SA’ADU MUHAMMAD SASHIN HARSUNAN NAJERIYA JAMI’AR SULE LAMIƊO KAFIN HAUSA JIHAR JIGAWA 07030803404 Email:muazusaadukudan299@gmail.com TAKARDAR AKA...

Fasalin Ƙagaggun Labaran Hausa A Zamanin Zuwan Turawa

0
Turawa sun zo sun iske ƙasar Hausa cike da ilmin abin da ya shafi karatu da rubutu a cikin Hausar ajami, kenan ko da...