-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years ago
Hadisi Na Ɗaya A Kan Kada A Goyi Bayan Mai Laifi
An karɓo daga Abdullahi ɗan Umar (Radiyallahu Anhu) ya ce: Na ji Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasallam) yana cewa: “Duk wanda alfarmarsa ta hana a yi wani hu […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 4 months ago
Sallar Asham ita ce nafilfili da ake yi a bayan sallar Isha’i a cikin watan Ramadan, wato da zarar labarin ganin wata ya bayyana, domin wannan dare na Ramadan ne. Sannan yin ta cikin jam’i, sunna ce. Hadisi ya […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 4 months ago
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu Anhu) ya ce: Wanda ya yi zaman ƙauye zai yi jafa’i, wanda yake farauta zai gafala, wanda yake zuwa ƙofofin shugaba zai fitinu, mutuƙar bawa ya kusanci shugaba, zai ƙara nisa […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 4 months ago
An karɓo daga Ibn Abi Aufa (Radiyallahu Anhu) ya ce: Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasallam) ya ce: “Haƙiƙa Allah yana tare da alƙali matuƙar bai yi zalunci ba. Idan kuwa ya yi zalunci, sai Allah ya rabu da shi, […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 7 months ago
An karɓo da ga Jabir (R.A) ya ce: Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasallam) Ya kasance yana koya mana istihara a cikin duk abin da za mu yi kamar yadda yake koya mana surar Alƙur’ani.
Yana cewa: “Idan ɗayanku ya […] -
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 7 months ago
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu anhu) ya ce:
“Manzon Allah (Sallalahu alaihi wassallam) Ya ce, “Mafificin azumi bayan Ramadan, shi ne azumin watan Muharram, Mafificiyar sallah bayan sallar farilla ita ce […]
-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 7 months ago
Watan Shawwal shi ne watan Karamar Sallah. Ana so mutum ya yi azumi shida (6) a cikinsa.
Shi wannan azumi ana iya yinsa a jere, ana kuma iya rarraba shi.
Domin karanta cikakken bayani a kan Falalar Azumin […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 7 months ago
Ranar Arfa ita ce ranar tara ga watan Zul- Hajji, rana ce mai cike da darajoji, ana son yin azumi da yawaita ibada a wannan rana. Sai dai an hana yin wannan azumin ga wanda yake aikin Hajji.
Domin karanta cikakken […]
-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
An karɓo daga Abdullahi Ibn Abbas (Radiyallahu anhu) ya ce: “Yin umara a watan Ramadan daidai da ladan aikin Hajji ne, ko kuma daidai da ladan aikin Hajjin da aka yi tare da ni yake”. (Bukhari 1764, Muslim […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
An karɓo daga A’isha (Radiyallahu anha) ta ce: Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) ya kansance yana ƙoƙari a goman ƙarshe, fiye da yadda yake yi a sauran lokutan “Muslim 1175).
An karɓo daga gare ta A’is […]
-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
Sallar Alwala Da Falalarta
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu anhu ) ya ce: wata rana bayan sallar Asuba, sai Manzon Allah (Sallallahu alaihi […] -
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
Sallar walaha ana yin ta daga kimanin minti goma sha biyar bayan fitowar rana har zuwa lokacin sallar Azahar. Mafi ƙarancin sallar walaha shi ne raka’a biyu daga nan har zuwa raka’a goma sha biyu.
Domin karanta […]
-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
Raka’atul Fajri su ne raka’o’i biyu da ake yi kafin Sallar Asuba. Ana taƙaita su wato ba a tsawaita karatunsu da ruku’insu da sujjadarsu, kuma ana son yi su a gida kafin a fito masallaci. Manzon Allah (Sallallahu […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
Waɗannan nafiloli sune waɗanda ake yin su kafin ko bayan sallolin farilla; raka’o’insu goma ne ko sha biyu; ga yadda tsarin su yake :Raka’a biyu kafin Sallar Azahar ko raka’a huɗu bayan Sallar Azahar, raka’a Ma […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 8 months ago
1- Samun ɗaukaka da daraja a Aljanna.
2- Samun ƙauna da kulawa daga Allah Ta’ala.
3- Nafila tana cike giɓi da kan faru a cikin farilla.
4- Bayan farillai, ba abin da Allah ya fi so kamar Nafiloli.Domin ka […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 9 months ago
Daren Lailatul ƙadari, dare ne guda ɗaya da ake samunsa a watan Ramadan na kowacce shekara. Dare ne mai ɗimbin falala da daraja da babu wani dare da yake da irin waɗannan darajoji.
Allah Ta’ala ya saukar da sur […]
-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 10 months ago
A wannan matashiya, za a kawo taƙaitattun bayanai a kan mataki da hanyoyn tarbiyya da ya kamata iyaye su yi, ta hanyar karanta waɗannan bayanai, su kuma haɗa kai wajen aiwatar da su, domin samun zuri’a ma […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 10 months ago
Sallar kisfewar rana da wata sunna ce mai ƙarfin gaske. Ana yin sallar kisfewar rana a cikin jam’i tun daga lokacin da hasken ta ya dusashe har zuwa dawowar hasken.
Ga yadda ake yin wannan sallah:-1- Ayi k […]

-
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 10 months ago
Yadda Siffofin Masu Ba Da Tarbiya Suke
Masu hikima suna cewa: In mutum ya ce zai ba ka riga to ka dubi ta jikinsa kuma “wanda ba shi da abu ba zai iya bayar da […] -
Shehu Mansur Dala wrote a new post 4 years, 10 months ago
Yadda Ake Wuturi
Hadisai da dama sun zo kan bayanin siffofin wutiri kamar haka 1- Wutiri da Raka’a Ɗaya: Manzon Allah (S. A. W.) y […] - Load More
Gida Shehu Mansur Dala