Illolin Sinadaran Samun Ƙwazo Da Kuzari

0
43

Energy drinks wani rukunin Lemo ne me ƙunshe da tarin sinadarai masu ƙarfin gaske da ke iya hargitsa lissafin ƙwaƙwalwa. Yana ƙunshe da sinadarai irin su ‘kapen’ me matuƙar ƙarfi tare da wasu tarin sinadaran dakan shafe kwanaki ba tare da jikin mu ya iya tacewa tare da fitar da su ba cikin datti.

Wannan lemon na kusanta duk wani me shansa ga hatsarin samun toshewa ko fashewar magudanar jini a cikin ƙwaƙwalwa dakan sa mutum ya bayyana da shanyewar ɓarin jiki wato STROKE.

Sannan shansa na kusanta mutum ga hatsarin bugun zuciya wato doɗewa ko fashewar magudanar jinin da ke bai wa zuciya JINI Mayokadiyal infakshin. Ba iya nan ba kwai ƙwaƙƙwarar alaƙa tsakanin shan wannan lemon da ciwon ƙoda gami da cutar jeji wato CANCER.

Energy drinks kan zo a mabambantan sunaye kama daga Lucozade, Predator, Fearless, Red bull, Monster, Boost, Power horse. Da sauransu, amma duk illar su guda. Lemo ne da ke sanya addiction shi yasa sai mutum ya yi da gaske in ya fara ratsa jikinsa in ba haka ba nan zai dauwama.

Lemo ne da kamfanoni ke samar da shi da zummar a sha domin a sami kuzari’ sai dai sam ba Lemo ne na sha kullum kullum ba, hasali Lemo ne da ya dace in ma ya zamar maka dole shi ne ka sha guda ɗaya duk bayan sati ɗaya ko biyu, saɓanin mutanen da a rana za ka ji su kan sha biyu ko uku, ko ɗaya kullum-kullum.

Matashi ne ɗan shekara 34 ya zo da ƙorafin ciwon ƙirji me tsanani, wanda ya zamto ya sami myocardial infarction ne ‘wato bugun zuciya, abinda ke da matuƙar wahala ka samu a matashi ko da kuwa menene, sai dai sam bai da wata sananniyar larura a jika. Babban abinda da muka iya samu “as Risk factor” shi ne frequent consumption na energy drinks ne ya jawo hakan, wanda hakan ke nuna lfyar sa ta gama taɓuwa.

Don haka matashi idan kana aiki ka ji gajiya… Toh tsaya ka huta kurum, jiki na da limit, ba za kai ta aiki ba hutu ba kuma bayan ka gaji kace za ka sha wani sinadari don samun kuzari alhalin tuni jikin a gajiye yake

Energy drinks nervous stimulant ne me ƙarfi da wasu sinadaran ma na tabbata an ɓoye su ba a bayyana ba, shi yasa a wanda suke so sensitive in suka sha wannan abin da yamma ko bacci ba sa iya da dare.

Bana kashewa kamfanoni sana’a amma dai ku gane wannan lemon ba wai Lemo ba ne kaɗai. Kowa lafiya za ta yi wa daɗi barin me ita ne. A lura Matasa.

Danna nan don karanta Yadda Warin Jiki Yake (Body Odour)

Edita@rumasau-kallamu

labarin da ya wuceTarihin Garin Gurin Gawa
Labarin na GabaƘaddamar Da Manhajar Karin Magana Challenge