Wasu Wuraren da Aka fi Koyon Shan Kayan Maye

0
19

khairatu.shehu

Wasu daga cikin masu sha da kuma waɗanda suke zaune da masu shan ƙwayoyin, musamman mata, sun bayyana an fi koyon waɗannan shaye-shaye a waɗannan wurare:

  • Wajen liyafa (party) wato taron mata da maza a wajen biki
  • Zuwa kwana gidan ƙawaye masu shaye-shaye
  • Zuwa wajen zaman ‘yan daba
  • Wuraren kallon wasanni
  • Zama direban ‘yan maye (a bisa hanya yayin tafiya cikin adaidaita-Sahu ko akan babur Acaɓa
  • Zaman makarantun kwana, a sakandare ko gaba da sakandire, kamar jami’o’i da manyan kwalejoji da cuɗanya da ɗalibai masu shaye-shaye a makarantar, a gida Nijeriya da kuma a ƙasashen waje
  • Gidajen biki ko suna
  • Ƙananan da manyan otal-otal
  • Filin dambe
  • Gidajin wasannin kwaikwayo na daɓe da gala
  • Wuraren da ake yin sababbin gine-gine (kangwaye)
  • Tashoshin mota
  • Wuraren masu gyaran motoci da Babura
  • Gidajen saukar baki
  • Sababbin gidaje da ke wajen gari da sauransu

Domin karanta Hanyoyin Ta’ammali Da Kayan Maye danna nan

Wannan bayani an ciro shi ne daga littafin Mata Da Shaye-shayen Kayan Maye: Ina Mafita? Wanda Ado Ahmad Gidan Dabino MON ya wallafa.

Edita@rumasau-kallamu

 

labarin da ya wuceBikin Kamun Kifi
Labarin na GabaIllolin Shaye-Shaye
Ado Ahmad Gidan Dabino
Shahararren marubucin littattafan Hausa ne a Najeriya, sannan mai shiryawa da bayar da umarni sannan ɗan wasa ne a shirin finafinan Hausa kuma ɗan jarida. Tare da shi aka kafa wasu ƙungoyoyi na marubuta da masu shirya finafinai. Gwamnatin Tarayyar Nijeriya ta karrama shi da lambar yabo ta ƙasa mai taken, Member of the Order of the Niger (MON) bisa hidimta wa jama'a da yake yi a cikin ayyukansa.