fbpx
Gida Liƙau(tags) Waƙoƙin Fiyano

liƙawa: Waƙoƙin Fiyano

Lokaci Da Yanayin Sadarwa A Waƙar Baka

Bisa yawancin lokuta na sadar da waƙoƙin baka na Hausa, kamar yadda aka yi bayani a baya; akan sadar da waƙar baka ne ...

Yabon Gusau A Waƙoƙin Baka

0
Makaɗan baka na zamani sun yi waƙoƙin yabo da zuga daban-daban ga malaman Hausa musamman waɗanda suke jami'o'in Ƙasar nan; inda waƙoƙin nasu suka...

Hanyoyin Tattara Waƙoƙi da Bayanai

0
Wannan nazari ya sami tagomashin kammaluwa ta hanyar sauraren waƙoƙin da aka yi wa Farfesa Sa'idu Muhammad Gusau; Sannan sai aka ga dacewar rubuce su,...

Muhallan Da Ake Waƙoƙin Fiyano Na Hausa

0
Muhallan da ake waƙoƙin Fiyano na Hausa su ne wuraren da mawaƙan Hausa masu amfani da fiyano suke rera waƙoƙinsu. Muhallan Fiyano su ne...

Misalan Waƙoƙin Hausa Na Fiyano

0
Zainab (2009:84) ta ce "Waƙoƙin fiyano na Hausa su ne waƙoƙin da suka samu canje-canje; daga kayan kiɗa na gargajiya zuwa kayan kiɗa na...

Masu Yin Kiɗan Fiyano A Ƙasar Hausa

0
Bayan samun fiyano a ƙasar Hausa, an samu makaɗa da dama da suka sayo ta; kuma suka buɗe shaguna a wurare daban-daban domin yin...

Samuwar Fiyano A Ƙasar Hausa

0
Gusau (2008:6) ya bayyana fiyano wani abin kiɗa ne baƙo ga Hausawa da suka samu ta hanyar hulɗa ta Turawa". Samuwar waƙoƙin fiyano na Hausa...