Gida Liƙau(tags) Waƙa

liƙawa: waƙa

Wasu Waƙoƙin Farfesa Sa’idu Muhammad Gusau

2.1 Sanƙiran Aliyu Gadanga (Ibrahim Imo) :'Ali Ɗan'agunda Jikan Jama'a.'Kirarin Sanƙira na Aliyu Gadanga da na S.M. Gusau : 2.2 Aliyu Gadanga Gusau : 'Sai na...

Rataye na 3: Waƙar Shan Ƙwaya ta Alhaji Dr Adamu Ɗanmaraya,...

0
To kar a sha ƙwaya, Ƙwaya ko ba ta da kya, Jama'a ku saurara. To kar a sha ƙwaya, Ƙwaya ko ba ta da kya, Dubban mutanen gida, Daji suna...

Rataye na 2: Waƙar Hana Shan Ƙwaya da Sauran Kayan Maye...

0
Kuma babu ƙarfi wajen mai shan ta ni na faɗi, Domin jininsa takan tsotse ya bar tafiya. Bacci kwa in har ya kwanta sai ya kai...

Rataye Na 1: Waƙar ‘Yar Maye Ta Ahmad Tijjani Gandu

0
Ahmad Tijjani Gandu 'Yar Maye 'yar maye, 'Yar maye ya kamata ki bar shaye-shaye, Shaye-shaye, Ya kamata ki bar shaye-shaye. Amshi 'Yar uwa ki lazumci karamci kada ki...

Waƙoƙin Fada Da Wasu Waƙoƙi Game-Gari

1.1 Abdu Inka Bakura : : : : : : 'Shi mika dibi Mujaddadi.'Sarkin Musulmi Alhaji Sir Abubakar III : : :'Akwai Haƙuri ga Shehu...

Roƙo a Wasu Waƙoƙin Kamilu Almajirin Mawaƙa

0
Kamar yadda tarihi ya hakaito cewa roƙo na daga cikin muhimmin abu a wurin Bahaushe; wannan ya sanya har ake samun maroƙa a ƙasar...

Nazarin Yabo Daga Cikin Waƙoƙin Ala

0
Jigon yabo baduniyen jigo ne da ke yaba mashahuran mutane irin su; sarakuna da shugabanni da attajirai da ma'aikata da manyan malamai da masu...

Makaɗi a Sarrafa Harshen Waƙa

Kamar yadda aka yi bayani a baya, makaɗi yana amfani da gurbin furuci na gaɓoɓi a cikin kalmomi da jimloli ya samar da zubin...

Wuraren Sadawar Waƙar Baka

Makaɗan Hausa sukan sadar da waƙoƙin da suka yi bisa maƙasudai ne daban-daban gwargwadon waɗanda aka yi domin su. Waɗannan wurare da ake yin...

Ƙungiyar Makaɗa Musa Ɗanƙwairo ta Kiɗa

Makaɗa Musa Ɗanƙwairo ya samar da ƙungiya ta aiwatar da kiɗa mai zurfin tunani wadda kuma ta amsa sunanta. A wannan ƙungiya Ɗanƙwairo shi...