Gida Liƙau(tags) Ilimin addini

liƙawa: ilimin addini

Yadda Falalar Karanta Amanar Rasulu Take

0
An karɓo daga abu Mas'ud Albadri (Radiyallahu Anhu) haƙiƙa Annabi (Sallallahu Alaihi Wasalam) ya ce; "Wanda ya karanta ayoyi biyu na ƙarshen Baƙara a...

Bayanin Manyan Malaman Sunna A Kan Matsayin Sayyidina Husaini (RA) Da...

0
Haƙiƙa Sayyidina Husaini (Radiyallahu Anhu) yana da maɗaukakiyar daraja da alfarma a zukatan dukkan musulmi na ƙwarai musamman ma malamai. Wannan ya sa bakinsu ya...

Zikiri In An Zauna A Wani Majalisi

0
Ibn Umar ya ce: an kasance an ƙirgawa ga Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) a majalisi kafin ya tashi, yana cewa sau ɗari: "Rabbigfir lii...

Yadda Falalar Suratul Falaƙi Da Nasi Take

0
An karɓo daga Uƙubatu ɗan Amir (Radiyallahu Anhu) yace; Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) yace; "Ba ka ga waɗansu ayoyin da aka saukar da...

Zikiri Yayin Shiga Gida

0
"Bismillaahi walajnaa, wa Bismillaahi kharajnaa, wa alal-laahi Rabbanaa tawakkalnaa". {Da sunan Allah muka shiga, kuma da sunansa muka fita, kuma ga Allah kaɗai, Ubangijinmu, muka...

Tarihin Malam Attahiru Shehu Na Liman (Limamin Masallacin Shehu)

0
An haifi Malam Attahiru a farko-farkon sarautar sarkin musulmi Abubakar na uku. Malam Attahiru ya taso cikin tarbiyyar addini wurin mahaifinsa. Kasancewar gidansu gida ne...

Yadda Falalar Karanta Ayatul Kursiyyi Ya Ke

0
An karɓo daga Ubayyu ɗan ka'ab (Radiyallahu Anhu) ya ce: "Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) yace; "Ya baban Munzir, Shin kasan wacce aya ce...

Haramun Ne Mata Su Halarci Husainiyya

0
A baya kaɗan mun kawo wasiyyar da Imamu Husaini ya yi wa mata a gab da shahadarsa har ila yau a cikin wasiyyar ya...

Yadda Falalar Karatun Al-Ƙur’ani Ya Ke

0
Karatun ƙur'ani ibada ce babba wacce babu sama da ita; musamman in ta haɗu da ikhlasi da lura da ma'anoni da manufofin abinda ake...

Falalar Sadaƙar Mai Ƙaramin Ƙarfi

0
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu anhu) ya ce: "Haƙiƙa Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) yace: "Sadaƙar dirhami ɗaya ta rigayi sadaƙar dirhami dubu...