Rahoton WikiHausa Na Ƙarshen Shekarar 2024

0
19

A shekarar da muka yi ban kwana da ita manhajar wikiHausa ta samu nasarori da dama waɗanda suka taimaka wajen yaɗuwarta a duniya baki ɗaya. Daga cikin nasarorin da ta samu kuwa akwai yaye ɗalibai sama da ɗari a fannin koyon sarrafa na’ura mai ƙwaƙwalwa cikin harshen Hausa.

Baya ga haka, WikiHausa ta samu nasarar samun ƙarin mabiya a shufukanta na sa-da zumunta, inda ta samu dubunnan mabiya daga ƙasashe daban-daban kama daga ƙasashen Afirka da ma sauran ƙasashen duniya irin su Portugal, India, Malaysia, Brazil, Amerika da wasu da dama.

Haka kuma, WikiHausa ta samu babbar nasarar ƙulla yarjejeniya da manya-manyan ƙungiyoyi, waɗanda suka haɗa da ƙungiyoyi masu zaman kansu wato NGO’s (misali; less Privileged And Almajiri Initiative da vertical farms da Nasiha foundation da kuma jami’ar Ahmadu Bello Da ke Zari (ABU)) da ƙungiyoyin marubuta da mawaƙa (misali; AWAN) da ƙungiyoyin Malamai da ɗalibai da dai sauransu. 

Wani ƙarin tagomashi shi ne, a ranar 19 ga watan Oktobar shekarar da muka yi ban-kwana da ita ne aka ƙaddamar da manhajar ta WikiHausa a gidan Malam Aminu Kano da ke Gwammaja wato Mambayya House. Inda taron ya samu halarta manyan mutane daga ciki da wajen jihar Kano. Manyan malamai da daktoci da farfesoshi sun gabatar da tattaunawa ta musamman don ilmantar da mutane da kuma nuna musu muhimmancin harshen Hausa.

Haka zalika WikiHausa ta samu nasarar samun ɗalibai masu bautar ƙasa, waɗanda za su shafe tsawon watanni goma sha ɗaya suna aiki tare. A dai cikin shekarar da muka yi bankwana da ita ne WikiHausa ta samu takardar shaidar ɗaukar nauyi daga jami’ar tarayya da ke Dutse wato FUD. An gabatar da taron ne a ranar 10 ga watan Oktoba 2024 a jihar Jigawa. 

Baya ga haka a cikin shekarar an samu nasarar kafa gidauniyar WikiHausa, wato WikiHausa Foundation inda gidauniyar ta koyar da manoman ƙaramar hukumar Gwarzo dabarun zamani na noma. 

Sannan kuma an gudanar da taron wayar da kai ga masu fama lalurar gyambon ciki (Ulcer) da ciwon suga(diabetes) akan hanyoyin yin azumi cikin sauƙi, wanda taron ya gabata a watan Mayun shekarar ta 2024 a masallacin Alfurƙan da kuma Makarantar Kiwon lafiya wato school of Hygiene da ke Kano. An kuma kafa WikiHausa Institution da V.R inventa, sai kuma alaƙa ta musamman da muka samu da Vision Resonance.  

Kaɗan kenan daga cikin nasarorin da WikiHausa ta samu a shekarar 2024, kuma muna fata shekara mai kamawa ta 2025 ta zo mana da ɗimbin nasarorin da suka fi na wannan shekarar.  WikiHausa sai sambarka!!!     

Karanta Waƙar Bikin Ƙaddamar Da Manhajar WikiHausa

Edita@rumasau-kallamu

labarin da ya wuceShigowar Nufawa Ƙasar Hausa
Labarin na GabaBet9ja Cacar Zamani