Yanayin Duniya Kafin Aiko Da Manzon Allah

0
127

Duniya Ta Kasance A Cikin Baƙin Duhu, Kafin Aiko Manzon Allah (SAW), Komai A Rikice Yake Sai Abin Da Ba A Rasa Ba Kuma Ko’ina Da Irin Abin Da Suke Fama Da Shi Na Irin Matsalar Su, Da Zalunci Da Jahilci.

Manyan Dauloli Kamar Roma Da Farisa, Babu Abin Da Yake Gabansu Sai Yaƙe-Yaƙe Da Hankoron Faɗaɗa Da’irar Mulkinsu, Talakawan Da Suke A Ƙarƙashin Su Sun Shiga Uku Saboda Zalunci Da Danniya, Da Baƙin Mulki Da Gallazawa Da Ake Yi Musu.

Ƙasar Larabawa Kuwa Musamman Garin Makka Tana Cikin Duhun Jahilci, Da Ɓatan Hankali, Saboda Rashin Shiriya Ta Addini, Ga Kuma Yawan Shan Giya Da Suke Yi, Don Haka Suka Yi Rayuwa Ta Tsaurin Rai Da Bushewar Zuciya, Har Su Ka Dinga Binne Ƴaƴa Mata Da Ransu, Wai Don Gudun Kar Su Girma Wata Rana A Kame Su A Matsayin Ribar Yaƙi, Ko Kuma Gudun Talauci.

Domin karanta cikakken bayani a kan Dabarun Zaman Lafiya Da Mutane danna nan.

Shugabannin Addinai Kuma Kamar Yahudawa Da Nasara Mafi Yawansu Sun Shagala, Domin Sun Kaucewa Sahihiyar Koyarwar Da Allah Ya Saukar Ga Annabawansu.

Yahudawa Sun Sauka Daga Hanyar Annabi Ibrahim, Kuma Sun Jirkita Koyarwar Annabi Musa, Sun Ce, “Ubangijin Nasu Ne Su Kaɗai Wanda Ya Halitta Musu Duk Abin Da Suke So Na Son Kai Da Zaluncin Mutane” .

Nasara Kuma Sun Buge Da Zancen Kasa Ubangiji Guda Uku, Ga Shi Kuma Ba Su Da Cikakkiyar Shari’a (Dokoki) Wadda Za Ta Tsara Zamantakewar Ɗan Adam A Rayuwarsa.

Domin karanta cikakken bayani a kan Abubuwan Da Suke Hana Karɓar Gaskiya danna nan.

Masu Addinin Gargajiya Kuma (Kamar Farisawa) Sun Nutse A Rayuwar Dabbanci Da

Almubazarranci .

A Cikin Wannan Yanayi Allah Ya Aiko Da Manzon Allah (SAW) Shi Ne Annabi Kuma Manzo Na Ƙarshe A Cikin Annabawa Da Manzannin Allah, Kuma Allah Ya Aiko Shi Da Saƙonsa Zuwa Ga Talikai Baki Ɗaya Na Gabas Da Yamma Kudu Da Arewa Tun Daga Lokacin Da Aka Aiko Shi Har Zuwa Ƙarshen Duniya.

Wannan bayanin anciro shi ne daga littafin “Bita A Cikin Tarihin Shugaban Halitta” Domin karanta cikakken littafin ko daukoshi  danna nan

labarin da ya wuceHaihuwar Manzon Allah (Saw)
Labarin na GabaMuhimmancin Ado Da Kwalliya A Musulunci