Tarihin Dakta Ado Zakari Kudan

0
35

An haifi Dr. Ado Zakari a garin a Kudan a gidan Makaɗa a ranar 30 September 1962 a ƙaramar hukumar Kudan jihar Kaduna.

Dr. Ado Zakari yana ɗaya daga cikin mutanen da suke bayar da gudunmawar su a cikin jihar Kaduna da kuma ƙasa baki ɗaya, duba da yadda harkar kula da lafiya take da matuƙar muhimmanci ga rayuwar ɗan-Adam ya sa Dr. Ado Zakari yake zuwa mahaifar sa a duk ranar Asabar, domin duba marasa lafiya kyauta tare da rubuta musu magungunan da za su yi amfani da su domin samun lafiya.

Karatun sa

1. Ya yi karatu a Model PrimarySchool 1971-197.

2. Ya yi karatu a GSS Maiduguri 1977-1982.

3. Ya yi karatu a school of basic studies ABU Zaria 1982-1983

4. Ya yi jami’ar Ahmad Bello (ABU) 1983-1989.

5. Ya yi karatu a ABU teaching hospital 2005-2010.

Aikin sa

Yana aiki da ma’aikatar lafiya ta jihar Kaduna, wanda ya riƙe muƙamai da dama a cikin jihar Kaduna kamar haka;

1. Ya riƙe Medical Officer II 1991-1995.

2. Ya riƙe Medical officer I 1995-1998.

3. Ya riƙe Senior Medical Officer II 1998-2001.

3. Ya riƙe Senior Medical Officer I 2001-2003.

4. Ya riƙe Principal Medical Officer II 2003-2007.

5. Ya riƙe Principal Medical Officer 1 2007-2010.

6. Ya riƙe Chief Medical Officer 2010-yau.

7. Ya zama Consultant Public Health Physicians 2016- yau.

(Mun samu wannan bayanin ne daga bakinsa, wanda ya rubuta ya turo min ta WhatsApp a ranar 20/01/2021) .
Danna nan don Karanta tarihin Malam Mammada Kudan

Edita; Rumasa’u Muhammad Kallamu

labarin da ya wuceSunayen Kakannin Annabi Mazaje Da Mataye
Labarin na GabaLarabci Da Yanda Ya Shigo Ƙasar Hausa