-
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months ago
Tarihin Malam Ɗankwandarai
An haifi Malam Isa Ɗankwandarai a garin Sankara a Ƙauyen Kwandarai. Ya yi tafiye-tafiyen neman karatu har Ubangji M […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 1 week ago
Tarihin Malam Attahiru Shehu Na Liman (Limamin Masallacin Shehu)
An haifi Malam Attahiru a farko-farkon sarautar sarkin musulmi Abubakar na uku. Malam Attahiru ya taso cikin tarbiyyar […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 2 weeks ago
Tarihin Alaramma Malam Salihu Ɗangalinja
An haifi Malam Salihu ɗan Dawuda a girin Galinja da ke Kanon Dabo a shekarar 1920 zamanin Sarkin Kano Usman. […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 3 weeks ago
Tarihin Alaramma Malam Salisu Ɗanruwantsa
An haifi Alaramma Malam Salisu ɗan Malam Ahmad ɗan Usmanu ɗan Ahmad a garin Ruwantsa. An ce asalin zuriyarsu sun fi […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 3 weeks ago
Tarihin Alaramma Malam Aliyu Ɗan Kadawa (1868-1998)
An haifi Malam Aliyu a zamanin Sarki Abdullahi a garin Kadawa cikin ƙaramar Hukumar Warawa da ke Jihar Kano. […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 3 weeks ago
Tarihin Shehun Malami Muhammad Rabi'u Ɗan Tinki (1897-1959)
Malam Rabi’u ɗan Yunusa ɗan Alhasan ɗan Baru. An haife shi a garin Tinki a cikin ƙaramar hukumar Bici da ke Jihar Kan […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 3 months, 4 weeks ago
Tarihin Gwani Saleh Ɗanzargu
An haifi Gwani Saleh ɗan Abdullahi jikan Abdullahi a Ƙasar Jahun. Mahaifin sa ya rasu yana ƙaramin yaro, don haka sa […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months ago
Tarihin Sheikh Malam Muhammad Ɗan Almajiri
An haifi babban malami Muhammad ɗan Malam Adamu a Ƙasar Kazaure. Malam Muhammad ɗan Almajiri ya fara karatu a gaban ma […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months, 2 weeks ago
Tarihin Gwani Daudu (1920-2000)
An haifi Alaramma Malam Abubakar Yunusa a shekarar 1920 a garin Tsakuwawa a ƙaramar Hukumar Miga da ke cikin Jihar […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months, 2 weeks ago
Misalan Malaman Yarabawa A Ƙarni Na Goma Sha Tara
Malaman ƙarni na goma Sha Tara a ƙasashen Yarabawa sun haɗa da: Sheikh Saleh bin Abdulƙadir Sheikh Muh […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months, 2 weeks ago
Tarihin Alaramma Malam Isa Ɗan Ƙauranmata Bin Umar
An haifi Malam Isa Umaru a garin Ƙauranmata zamanin Sarkin Kano Usman. Mahaifinsa Malam Umar ya aika da shi garin […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months, 2 weeks ago
Tarihin Gwani Ɗanbirni
An haifi Malam Muhammad ɗan Malam Ali a unguwar Zage da ke Birnin Kano a zamanin Sarkin Kano Usman. Gwani Ɗan birni y […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 4 months, 3 weeks ago
Matakan Farfaɗo Da Tsangayun Alƙur'ani Da Raya Su
Zai yi kyau kowace jiha ta bi hanyoyi don cimma wannan buri bisa shawartar masana da kuma jami’anta. Kaɗan daga […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 6 months, 3 weeks ago
Tarihin Sheikh Is'haƙ Rabi'u Khadimul Alƙur'ani
Halifa Sheikh Is’haƙa Rabi’u mashahurin Mahaddacin Alƙur’ani ne da Ubangiji Ya yi wa baiwar ƙarfin tilawa a ts […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 6 months, 3 weeks ago
Tarihin Alaramma Gambon Takai
An haifi Malam Zakariya ɗan Adamu a garin Takai a shekarar 1928. Ɗan baiwa kuma ma’abocin himma da ƙ […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 6 months, 4 weeks ago
Tarihin Mahiru Sharif Bala
An haifi Gwani Sharif Bala ɗan Sharif Musɗafa ɗan Sharif Muhammad a shekarar 1345; wadda ta yi dai-dai da shekarar 19 […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 7 months ago
Malaman Mabera A Sakkwato
Malaman Mabera A Sakkwato Waɗanda Ke Tara Almajirai A Tsarin Tsangaya Waɗannan sun haɗa da Malam Mai Kaɗa da […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 7 months ago
Wasu Daga Malamai A Katsina
Malam Sani Hafizi Katsina An haifi Malam Sani a shekara ta 1916. Ya fara karatun Alƙur’ani tun yana yaro […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 7 months ago
Wasu Daga Fitattun Malaman Alƙur'ani A Kurfi
Waɗannan Malamai sun haɗa da: Malam Umar Saulawa da Malam Sule Unguwar Maraɗi da Malam Yahaya Tsoho da Malam Ab […] -
Sanusi Iguda wrote a new post 7 months, 1 week ago
Malaman Ƙasar Zariya
A ƙasar Zariya, neman ilimin Furu’a ya cuɗanya da neman ilimin Alƙur’ani. Wannan ya sa makarantun Alƙur’ani a Zar […] - Load More
Gida Sanusi Iguda