Ƙamus

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Oktoba - Wata ne na goma a shekara. Misali; Najeriya ta samu 'yanci a ranar ɗaya ga watan Oktoba 1960. ENG; October (A turance yana nufin wata na goma a shekara)
Organization - Hukuma, Ƙungiya
Organization Of African Trade Union Unity (OATUU) - Gamayyar Ƙungiyar 'Ƴankasuwa Ta Afirka
Organization of Islamic Cooperation (OIC) - Kadaurar Haɗa-Kan Musulmi
Organization of Petroleum Exporting Countries (OPEC) - Ƙungiyar Ƙasashe Masu Arzikin Fetur
Organization Of Trade Unions of West Africa (OTUWA) - Ƙungiyar 'Ƴankasuwa Ta Yammacin Afirka
Outdoor Advertising Association Of Nigeria (OAAN) - Ƙungiyar Kamfanonin Allunan Talla Ta Najeriya
Parent Teachers Association (PTA) - Ƙungiyar Iyaye da Malaman Makaranta
Parliamentary Staff Association of Nigeria (PASAN) - Ƙungiyar Ma'aikatan Majalisar Dokoki Ta Najeriya
Peace Corps of Nigeria (PCN) - Rundunar Zaman Lafiya Ta Najeriya
1 94 95 96 97 98 110