Ƙamus

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Senior Staff Association of Nigerian Polytechnics (SSANIP) - Ƙungiyar Manyan Ma'aikatan Makarantun Fasaha Ta Najeriya
Senior Staff Association of Nigerian Universities (SSANU) - Ƙungiyar Manyan Ma'aikatan Jami'o'in Najeriya
Senior Staff Union of Colleges of Education in Nigeria (SSUCOEN) - Ƙungiyar Manyan Malaman Kwalejojin llimi Ta Najeriya
September - A turance yana nufin wata na tara a shekara.  Misali; Sabon zangon karatuna farawa ne a watan Satumba. HAU; Satumba (Wata ne na tara a shekara)  
Service - Hukuma, Ma'aikata
Small & Medium Enterprises Development Agency of Nigeria (SMEDAN) - Hukumar Bunƙasa Ƙanana da Matsakaitan Masana'antu Ta Najeriya
Society - Ƙungiya, Majalisa, Kadaura
Society for Gynecology & Obstetrics of Nigeria (SOGON) - Ƙungiyar Likitocin Matuci da Naƙuda Ta Najeriya
Society of Construction Industry Arbitrators of Nigeria (SCIARB) - Ƙungiyar Masu Daidaita Ayyukan Kwangilar Kamfanoni
Society of Nigerian Artists (SNA) - Ƙungiyar Mazana-Hoto Ta Najeriya
1 99 100 101 102 103 110