Yadda Ake Faten Shinkafa

0
92

A yau za mu koyi yadda ake faten shinkafa

Abubuwan da ake buƙata

 • Kaza ko Nama
 • Shinkafa
 • Kayan ƙamshi
 • Mai, kayan ɗanɗano
 • Masara
 • Tafarnuwa
 • Citta
 • Albasa
 • Cinammon
 • Persley
 • kayan miya
 • Koren tattasai

Yadda ake haɗawa

 1. Za a sami nama ko kifi, idan nama ne, yana buƙatar a dafa shi kamar awa ɗaya, yadda zai yi laushi sosai
 2. Idan kifi ne za a wanke, a sa masa sinadarai da mai ɗanɗano, sai a saka shi a tukunya, a ba shi wuta kadan, don su shiga jikinsa, amman kar a sa ruwa.
 3. Sai a zuba markadaɗɗen kayan miya, amman ba da yawa ba.
 4. A kawo ɗan mai kaɗan, shi ma a zuba, a soya sama-sama kar ya soyu sosai.
 5. Sannan a kawo ruwa da ɗan dama a zuba, da sinadaran ƙamshi, amman ba masu yawa ba.
 6. A wanke shinkafa a zuba, idan ya tafasa, a zuba nama da ruwan naman, ana son aƙalla shinkafar ta yi awa ɗaya don ta samu ta farfashe, tun da romonta ake so. idan anga ta yi kauri, sai a kawo kayan mai ɗanɗano da cinnamon a zuba, a rage wuta, idan kuma da kifi ake yi, to sai a zuba.
 7. Sannan a yanka koren tattasai da parsley da albasa a zuba, a bar shi ya yi kamar minti 2 sai a sauke.

Domin sanin yadda ake pancake danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake Kunun Goriba
Labarin na GabaYadda Ake Plaintai Chips